Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไมประเทศไทยถึงไม่ใช้ wifi ให้หมดไปเลยหละครับ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไมประเทศไทยถึงไม่ใช้ wifi ให้หมดไปเลยหละครับ?

แอบบ่นนี้ดครับ บ้านอยู่ไกล...ค่ายเน็ตก็มีของ tot เจ้าเดียว แถม ***งจากจุดต่อไกลอีก ใช้เน็ตดีสุดแค่ 512 = ='
    เฮ้อออ ... ผมเลยคิดว่าทำไมประเทศไทยถึงไม่ติด wifi hot spot ให้ทั่วไปเลย ไม่ต้องมีสายด้วยดีออก 555
    จะได้มีใช้ให้ทั่วถึงเหมือนเครือข่ายมือถืออะครับ ^^' จะว่าไปอีกไม่นาน 3G คงมาทดแทนได้ส่วนนึง

อืม...น่าเห็นใจ
    ของผม Up สูงสุดได้ 5M แต่ไม่มีตังจะ Up ตาม 555+

Comment

^^ ฮะฮ่าา ผมว่า 2.5M กำลังดีครับ ช่วงก่อนหน้าจะย้ายบ้านใช้ตัวนี้อยู่
      ตอนโหลด MP3 กดโหลดไม่ทันแล้วว = =' ถ้าเร็วกว่านี้คงโหลดบิต จน HDD เต็มรายวันเลย! 55

Comment

ถ้าบ้านเรามี WiMax มาเปิดให้ใช้ก็คงสบายละครับขยายการให้บริการได้ไกลมากแถมไวกว่า ADSL อีก แต่คงเข้ามาได้ยากครับ
        เพราะผู้ให้บริการ ADSL จะเสียประโยชน์ เลยทำให้ขอสัมปทานลำบาก
        เหมือนกะเน็ตเคเบิลน่ะแหละ มีโครงการมาเป็นชาติแล้วกว่าจะได้คลอด

ถ้าพวกนี้เข้ามาได้ ADSL ตายหมดครับ ผู้มีอิทธิพลเขาคงไม่ยอมหรอก

Comment

ก็เพราะประเทศเรามันด้อยพัฒนาไงครับ ตอบง่ายๆเลย

Comment

อ้อ get ทันที ตามคาดเทคนิกไม่มีปัญหา แต่กระเป่าเงินระดับสูงมีปัญหานั้นเอง

Comment

ติดการกระจายคลื่นสัญญาณวิทยุล่ะมั้งครับ พวก กทช นั่นแหละครับ

บ้านเราจะให้เจริญคงยากครับ มีพวกขุนนางชั้นสูงคอยขัดขวางความเจริญอยู่เต็มเมืองเลย

Comment

แพงดิครับลูกพี่ เทคโนโลยีที่ไทยไม่ได้ หรือทำเองแต่ชื่อบริษัทต่างชาติ จะมีต้นทุนสูงครับ อีกอย่างดาวเทียมประเทศเราก็ไม่มีแล้ว ครับ ต้องทำใจ อย่าว่าแต่Wi-fi เลย Adsl มีใช้ครบทุกบ้านยังก็ไม่รู้ ผมอ่ะบ้านนึง 55+

Comment

ที่น่าจะพึ่งได้ ก็ 3G Wimax
                  รอ กทช. อนุมัติอย่างเดียว เห็นลั่นวาจาไว้ ว่าได้ใช้แน่ๆ นี่

Comment

กทช. ยังไม่เป็นรูปร่างเท่าไหร่เลย ผู้ให้ัสัมปทานก็กั๊กนู่น กั๊กนี่ นึกไม่ออกจิงๆ ครับว่าเมื่อไหร่ไทยจะเหมือนญี่ปุ่น

หรือว่าฉานต้องรอแก่ตายก่อนหว่าาาา

Wimax มาเร็วๆ น้าา

Comment

เพราะนี่คือประเทศไทยไงครับ

Comment

ใจจดใจจ่อรอ Wimax อีกคนครับ ^^ เอ้อออ
                        ระหว่างนี้ก็รอโหลดเอ็มพีสามเพลงละ5 นาทีไปก่อน - * -

Comment

ประเทศไทยคับแคบครับ เจริญแค่ในตัวเมือง ออกนอกเมืองไกล ๆ หน่อยนี่อย่าว่าแต่เน็ตเลย มือถือยังไม่ค่อยมีสัญญาณเลยครับ

โดยเฉพาะ truemove ที่ไม่อยากจะใช้ แต่ต้องใช้เพราะเน็ตมันแรง ไปเที่ยวต่างจังหวัดแบบ adventure หน่อยไม่มีสัญญาณซะล่ะ T^T

Comment

เงิน คำเดียวเท่านั้น

ต่อให้ไปประเทศพัฒนาแล้ว

เขาก็ไม่มีให้ใช้ เพราะทำแล้วไม่คุ้มเงิน

Comment

เพราะยังเห็นแก่พวกพ้องกันอยู่ไงครับ

Comment

Working...
                              X