Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไมประเทศไทยถึงไม่ใช้ wifi ให้หมดไปเลยหละครับ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

มันติดข้อกฎหมายบางอย่างครับ...

คนที่จะมาตัดสินใจตรงนี้มันเป็นผลประโยชน์ของประเทศชาติ..

คลื่นความถี่วิทยุเนี่ย แม้มองไม่เห็นด้วยตา แต่มีค่ามหาศาลมากครับ...

รายละเอียดอื่นๆท่านหาอ่านเอาเองนะ

WI-FI ,WI-MAX ตอนนี้มีแล้วนะครับ..บางคนอาจจะยังไม่รู้

แต่ติดข้อกฏหมาย หลายท่านคงพอเข้าใจ..

ทรี**..ขอทดลองใช้ระบบไวแม็กซ์ในไทยแล้ว

และก็ แอบ ใช้จริงแล้วด้วย คือใช้อุปกรณ์ไวแม็กซ์

แต่ปรับความถึ่่ลง ให้เท่ากับที่รัฐกำหนด..

รายละเอียดอื่นๆก็ติดตามกันเองนะครับ...พูดมากเ้ข้าตัว..

Comment

ประเทศไทย ผุ้นำประเทศ คอยด่านักข่าวครับ

เค้าไม่ค่อย สนับสนุนเกี่ยวกับเทคโนโลยีเท่าไรหรอกครับ
      Last edited by lazorous; 7 May 2008, 02:27:20.

Comment

because money

Comment

ใช้เนต 5M ลงรูปยั่วน้ำลาย

ก่อนหน้านี้เคยเห็นใครซักคนบอกว่าอยู่หอในมหาลัย แล้วเนตในมหาลัยวิ่งอยู่ประมาณ 20M-40M

อยากลองจนต้องเอาฮาดดิสไปวางโค แล้วก็ค้นพบสัจธรรม มันเร็วมากจนฮาดดิสเขียนข้อมูลไม่ทัน โหลดกระจุยกระจายวันนึงโหลดได้เป็นเทราไบต์ จนไม่มีตังซื้อฮาดดิสมาเก็บข้อมูลแล้ว ทุกวันนี้ข้อมูลที่โหลดมายังบริโภคไม่หมดเลย แต่ก็ยังโหลดเพิ่ม ทุกวัน...ทุกวัน.....

Comment

ถามหน่อยนะครับ WI-FI ,WI-MAX ถ้ามันเข้ามาแล้ว เนตจะเร็วขึ้นอีกหรือเปล่า หรือมันมีดีแค่ใช้ได้ทั่วถึง ไม่เกี่ยวกับความเร็ว

Comment

เวนกำ น่าอิจฉาไครบางคนอ่ะ -*-

Comment

55 อิจฉาท่าน ARES ครับ ^^'

เฮ้ออ เมื่อวานเน็ตเข้าได้ แต่โหลดข้อมูลไม่เข้า มาบ่นเซงชีวิตกับเน้ตบ้านนอกครับ
                วินาทีนี้ความเร็ว 2.5M ก็พอใจละครับ ขอให้มันสเถียนก็พอ = ='

Comment

ตอนนี้ก็กำลังทดลองwimaxไม่ใช่เหอรครับ ขอบอกว่าพวกความถี่เป็นสมบัติชาติครับ มันบริหารจัดการต้องใช้เวลานานครับเพราะต้องประชุมอะไรเยอะเเยะ ขนาดผมสอบวิทยุสมัคเล่นยังนานเลยสี่เดือนได้ถึงเสร็จทุกอย่างครับจนได้ใบประกาศ

Comment

ลงทุนเยอะ ไมุ่คุ้มครับ เหมาะกับประเทศที่มีจะกิน ถ้าเป้นระยะยาว ก็คุ้มแน่นอน แต่กว่าจะผ่านจุดนั้น
                    ทั้งการบำรุง ดูแล รักษา มันก็พังไปตามกาลเวลา กว่าคนจะมีคอมใช้ มีไวเลทใช้กันทุกคน

ที่บ้านผมยังทำนา ทำสวน ทำไร่ กันอยุ่เลยครับ เล่นคอมยังไม่เป็นกันเลย จะให้มาติด
                    ลงทุนไป 10 ล้าน คงมีคนใช้ ไม่ถึง 10 คน อะครับ ว่าแล้วผมต้องรีบไปทำนา ขายข้าวดีกว่า ถึงจะรวย ฮ่าๆ

Comment

งบประมาฯมีครับ เเต่กว่าจะเป็นรูปเป็นร่าง เงินหมดซะก่อน(รู้ๆกันอยุ่ว่าเงินไปไหน) ก้อเงี้ย ประเทศไทย

Comment

โอ้ว บ้านผมวิ่งแค่ 100 kb กว่า ๆ นี่ก็ถือว่าแรงแล้วคับนี่คุณ ARES 500 kb เห้นแล้วอึ้ง

ปล. มันมีเร็วกว่านี้อีกมั้ยครับ

Comment

Working...
                        X