Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ ลงวินโดว์ ไม่ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ ลงวินโดว์ ไม่ได้

ตอน boot แผ่นวินโดว์ กะลังอ่านแผ่นอยู่มันก็ขึ้น

Code 7 error หรือ not found นี่แหละ (จำไม่ได้แล้ว)

และมันก็บอกให้ Please Any Key to Exit ทำยังไงดีครับ

มันไม่เข้าเลยครับ

้hdd ก็ไม่มีปัญหาอะไร ผมเอามาลอง HD-Tune กะอีกเครื่องครับ

ลองแผ่นอื่นดูยัง --*

Comment

แผ่นโอเคมั้ย
      ไดร์,สายแพรโอเคอยู่นะ....

Comment

Originally posted by dears View Post
        แผ่นโอเคมั้ย
        ไดร์,สายแพรโอเคอยู่นะ....
        ตามนั้นเลยครับ น่าจะเป็นที่แผ่นมากกว่านะ

Comment

ผมมี 3 แผ่น ครับ 3 version

cd-rom 3 ตัว

ลองทุกอย่างแล้วครับ

เป็นเหมือนเดิม

มันจะเิกิดจากอะไรเหรอครับ

ปกติผมก็ลงได้..ยังไม่เคยเจออย่างนี้เลยครับ
          Last edited by yoishi; 6 May 2008, 09:52:43.

Comment

ผมเคยเป็น แต่มันเข้าไปข้างในแล้วอ่ะขึ้นสกรีนของวินโดวแล้วด้วย(แผ่นโมนะ) พอจะลงมันไม่ให้ลง แล้วก็ขึ้น Code 7 error หรือ not found นี่แหละ (จำไม่ได้แล้ว) อย่างนี้แหละ แล้วลงไม่ได้ อยากใช้ของเขานะเห็นมันสวยสุดท้ายก็แห้ว
            ปัญหาของท่านไม่รู้เหมือนกันรึเปล่า แต่หากว่ายังไม่ถึงที่ให้เลือกไดร์ละก้อ อย่าใช้คีย์ลัดตอน Boot (F8 หรือ F12) ให้เข้า Bios ตั้งให้ Boot From CD Rom คงจะช่วยได้ อย่าบอกว่าครั้งแรกไม่ทำแบบนี้มันผ่านนะ ผมก็เคยเป็น งงตายเลยตอนนั้นจะเอา HD ไปเคลมด้วยซ้ำ แต่พอตั้ง Boot From CD Rom ใน Bios มันผ่านอ่ะ (ถ้าไม่ใช่สาเหตุนี้ ก็ขออภัยด้วยละกัน จะให้ดีลงเสร็จแล้วโกสไว้ครับได้ HD ใหม่มาก็โกสใส่เลยไม่ต้องลงวินโดว)

Comment

Originally posted by hunu View Post
              ผมเคยเป็น แต่มันเข้าไปข้างในแล้วอ่ะขึ้นสกรีนของวินโดวแล้วด้วย(แผ่นโมนะ) พอจะลงมันไม่ให้ลง แล้วก็ขึ้น Code 7 error หรือ not found นี่แหละ (จำไม่ได้แล้ว) อย่างนี้แหละ แล้วลงไม่ได้
              ของผมเป็นถึงแค่นี้แหละครับ

มีใครรู้อีกหรือป่าวครับ

Comment

Working...
              X