overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 24

Thread: SP 3 ที่ microsoft ปล่อยให้โหลด

OverclockZone Member artbum's Avatar

Default SP 3 ที่ microsoft ปล่อยให้โหลด

อยากถามว่ามีใครลองใช้รึยังครับ ว่าเป็นไงมั่ง แล้วเพิ่มความสามารถด้านไหน มันโอเคแล้วมั๊ยเห็นว่าเค้าจะเลิกการพัฒนา xp แล้วแล้วก็เลิกขายตั้งแต่ มิถุนายนนี้ครับ

OverclockZone Member hunu's Avatar
    อ.วังสะพุง จ.เลย

ได้มาจากเวบ MSN ป่ะล่ะ ผมกะลังลองอยู่นี่แหละ ถอด sp3 เดิมออกแล้วก็อัพตัวนี้ลงไปแทน (ผม sp2 up to sp3) อันเดิมเปิดไว้นานๆ แล้วมันกดเปิด IE และหน้าต่างอื่นๆ ไม่ได้ต้องรีเครื่องใหม่ แต่อันนี้เพิ่งอัพเมื่อเช้า ยังไม่รู้อาการ

OverclockZone Member artbum's Avatar

ช่ายๆๆๆ จากเว็บ msn น่ะครับ ผมโหลดมาละแต่ไม่กล้าลองอะ เพราะไม่ค่อยรู้เรื่องเท่าไร กลัวมีปัญหาใครลองแล้วเข้าใจบอกมั่งนะครับว่าเป็นยังไง ดีไหม ขอบคุณครับ

OverclockZone Member yed's Avatar

กำลังโหลดเน็ตเต่า 2 วันเสร็จเหอะๆ ของปลอมใช้ได้ไหมละนิ เอิ้กๆ

OverclockZone Member nupitik's Avatar

ผมไปมาหลายบอท เห็นว่ามีปัญหาเยอะ โดยเฉพาะท่านที่ใช้
    Win ตัดแต่งพันธุกรรมครับ เห็นว่าส่วนใหญ่กลับมาใช้ SP2
    อย่างเดิมครับ ผมว่ารออีกหน่อยให้เสถียรกว่านี้ดีกว่าครับค่อยลง

OverclockZone Member hunu's Avatar
    อ.วังสะพุง จ.เลย

Quote Originally Posted by artbum View Post
    ช่ายๆๆๆ จากเว็บ msn น่ะครับ ผมโหลดมาละแต่ไม่กล้าลองอะ เพราะไม่ค่อยรู้เรื่องเท่าไร กลัวมีปัญหาใครลองแล้วเข้าใจบอกมั่งนะครับว่าเป็นยังไง ดีไหม ขอบคุณครับ
    ผมใช้ตั้งแต่เช้าแล้วครับ ก็ยังมิมีปัญหาอะไรมากวน และอัพเดทเรียบร้อย มันมีไดร์เวอร์ (อะไรไม่รู้อ่านไม่ทัน รู้สึกจะตัว MU นี่แหล่ะขึ้นก่อน) ยังไม่มีอาการข้างเคียงครับ

OverclockZone Member yed's Avatar

มันก็ตัวเต็มแล้วนิครับ มันยังจะมีปัญหาอีกเหรอ ที่ว่ามีปัญหาใช่ ตัว Beta เปล่าหว่า พรุ่งนี้ผมคงน่าจะได้ลอง อีก 10 ชั่วโมงถึงเสร็จเหอะๆ อีก 100 MB เองนะเนี่ย เน็ตเต่าสู้ตาย

สู้ ๆ ครับเชียร์อยู่ ...

OverclockZone Member Beaver_XT's Avatar
    ที่สุดปลายแผ่นดินโลก

ว่าจะลองอยู่แต่ยังไม่มีเวลาอ่ะครับ ขี้เกียจล้างเครื่องใหม่ด้วย เอาไว้อีกสักวัน2วันค่อยลองให้นะครับ ตอนนี้ติดโหลดบิตอีกหลายอันอยู่ รอเสร็จก่อนเป็นไงเป็นกัน!!

ตอนนี้ถ้าอัพเดทวินโดว์ ก็จะได้เป็น SP3แล้ว...

ได้ลงแล้วเมื่อเช้า อาการไม่มีปัญหาดูหนังฟังเพลงได้ หมดทีมเก่าก็ยังใช้ได้ ผมใช้ Win2006V9 ง่ะนะเพิ่งคีย์ของแท้เข้าไป เห็นว่า sp3 ไม่จับของปลอมหรือเปล่าไม่แน่ใจจำไม่ได้ ใช้ๆอยู๋นี้มันก็ไม่ต่างอะไรกับตัวเวอร์เก่าเท่าไรแหะ หรือไม่ต่างเลย แต่ก็เอาอัพเดตไว้ก่อน พอดีเน็ตไม่แรงอัพผ่าน Auto ไม่ไหว คิดว่าตอนนี้ไม่ต้องกลับไปลง sp2 อีกแล้วละ จะไปหาแผ่น sp3 ไว้ซะหน่อย ทิ้งของเก่าไปแหะๆ
    รูป รูป

OverclockZone Member UnNormalZ's Avatar
    ถังขยะอันตรายแถวๆรังสิต

ลองแล้วครับ ไม่มีอะไรในกอไผ่... ^_^

OverclockZone Member เปรม's Avatar

updated มาใช้แล้วครับก็ไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลง (ที่เห็นชัดเจน) เพราะไม่มีเครื่องมีตรวจ
    รูป รูป
    Last edited by เปรม; 12 May 2008 at 20:30:28.

OverclockZone Member theoneox's Avatar

ผมใช้อยู่ตอนนี้ รู้สึกว่า Font จะแปลกๆนะคับ ภาษาอังกฤษ ดูเบลอๆ

OverclockZone Member McCLoY's Avatar
    ABAC บางนา UNIVERSITY

ผมใช้ SP2 ORIGINAL ใส่ KEY แท้เอาเอง กับ UPDATE SP3 จาก บิท ใช้ได้ปกติไม่มีปัญหาใดๆทั้งสิน ไม่ว่าจะเป็นเรื่อง IE / FONTS / อื่นๆมากมาย ปกติทุกอย่าง

OverclockZone Member nobitadoremo's Avatar

ผมลงแล้วเครื่องค้าง เข้าเว็ปไม่ได้ เอาออกแล้วครับ xp sp2 เดิมๆ

OverclockZone Member fak's Avatar

จาเป็นไงเนี่ย

OverclockZone Member jek_cub's Avatar

ลงอยู่ ไม่รู้จะมองเห็น 4G ไหมนี่

OverclockZone Member sc's Avatar

ลงเสร็จ เน็ตมีปัญหาทันทีเล่นไม่ได้เลย เป็นไรหว่า..!!

OverclockZone Member GazetteZ's Avatar

อัพเดต แล้วใช้ได้ปกติ รู้สึกนิดๆเหมือนจะดีกว่า sp2 เล็กน้อยอ่ะ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks