Announcement

Collapse
No announcement yet.

เมื่อไหร่เราจะได้ใช้ net ถูกๆครับ ดูแนวโน้มน่าจาปลายปี ขอความคิดเห็นกันหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เมื่อไหร่เราจะได้ใช้ net ถูกๆครับ ดูแนวโน้มน่าจาปลายปี ขอความคิดเห็นกันหน่อยครับ

ได้ข่าวว่าระบบ 3G ก็กำลังจาเปิดให้ใช้บริการ
    และ กสท ยังจาจะยกเลิกสัมปะทาน เป็น เปิดเสรี คือทุก isp สามารถขอ bandwidth ได้ตามใจชอบ ประมานนี้อ่าครับ
    เท่าที่เห็นตอนนี้ก็มี ความเร็ว up 1m ให้เห็นกันแล้ว คือของกสท เอง 2/1 999บาท ยังไงขอความคิดเห็นและข่าวสาร แนวโน้มหน่อยนะครับท่าน

เห็นข่าวในทีวี 3G เร็วกว่า ADSL อีก แต่ดันไม่บอกราคาซะงั้น

ตอนนี้ใช้ของ ทรู ADSL 1mb เดือนล่ะ 599บาท

ผมเชื่อว่าอนาคตเน็ตความเร็วจะสูงขึ้นและราคาต้องถูกลงแน่นอน

Comment

กัวอนาคตมันแบบ อาจจาแบบ อีก 5ปี ไรงี้สิ ท่าน ประเทศเราก้าวไกลด้วยสิ

Comment

ตอนนี้ผมว่ามันก็ถูกแล้วนะ ถ้าคนเคยใช้สมัย 28.8 หรือ 33.6 มาก่อนก็จะรู้ว่าราคากับความเร็ว***งกับปัจจุบันเยอะ

Comment

เทียบกับเมื่อก่อนมันก็เร็วกว่ามากแล้วก็จิงนะครับท่าน แต่ประเทศอื่นๆเช่น เอ่ เรื่องมีอยู่ว่า
          เพื่อนผมไปทำงาน+เรียนที่ญี่ปุ่น ทำงานไปเรียนไปเก็บเงิน อยากได้เน็ท เลยไปขอแบบถูกสุด ได้มา 100mbps อ่ะท่าน ผมเลยอิจฉามากมาย เลยมาสงสัยว่า เปิดเสรี bandwidth แล้วเนี่ย เมื่อไหร่มันจาถูกลงไงครับ แบบ 10m/2m ซัก 1000 2000 ก็ยังสู้ครับ หุหุ

Comment

ไม่ขอมากขอแค่ 100 mbps ซัก 599 บาท ก็จาแจ่มเลย อีกกี่ปีหว่า

Comment

เมื่อ TOT กับ buddy ขยายเครือข่ายได้ไกลรองรับความเร็วที่มากกว่าเดิมได้
              เมื่อที่มีบริษัทอื่นเข้ามาเปิดให้บริการมากขึ้น ในราคาที่ไม่แพงมาก
              เมื่อ 3G ใช้งานได้อย่างสมบูรณ์

เมื่อนั้นทรูจะลดราคาลงมาบั๊ฟกับจ้าวอื่น

เหมือนเมื่อก่อนที่ ais ค่าโทรแพงมาก แต่พอมี dtac กับ ออเร้น เข้ามาตีตลาด ทำให้ค่าโทรศัพท์ตอนนี้ถูกลงกว่าเมื่อก่อนมากๆ

Comment

3G ไม่ได้เร็วกว่าADSLในปััจจุบัน และที่สำคัญราคาHSDPAในเมืองนอกยังอยู่ในระดับที่ค่อนข้างแพงอีกด้วย ฉะนั้นADSLยังคงเป็นตัวเลือกที่ดีที่สุด ยกเว้นต้องการใช้แบบไร้สาย

Comment

ทุกอย่างต้องคอ่ยเป็นค่อยไปครับ เพราะถ้าจะให้กระโดดข้ามขั้นจริงๆต้องเป็นพวกสัญญาณที่อยู่บนอากาศแล้วครับ เพราะถ้าจะให้ ADSL กระโดดข้ามขั้น อาจจะต้องรื้อใยแก้วใหม่ทั้งประเทศเพราะในสายไฟเบอขณะขี้แค่ความเร็ว 1MBps ก็ใช้ทรัพยากรของสายไปแล้วประมาณ60% ในต่างจังหวัดจะเห็นได้บ่อยๆที่ผู้ใช้ 2MBps จะเกิดปัญหาบ่อย ก็คงต้องรอการเปลี่ยนแปลงต่อไปครับเพราะเห็นญี่ปุ่นพึ่งส่งดาวเทียม ADSL ที่มีความเร็ว 1GBps ขึ้นไปแต่ผมไม่ทราบถึงจุดประสงค์การใช้งานของเค้า ไทยเราปัญหสหลายด้านค่อนข้างเยอะครับ เห็นได้ว่าตอนนี้เสียดนามเค้า IT เกิดเราไปแล้วทั้งๆที่เมื่อก่อนตามหลังเรา

Comment

ผมว่าก็ถูกแล้วนะ แต่ก็ยังไม่ได้ใช้เลย จะว่ากันดานไหมก็ไม่ได้ขนาดนั้นนะ จังหวัดไม่ใหญ่ด้วยแหละการสนับสนุนเลยไม่มาก ถ้าจะไอพีสตาร์ก็ ไม่ได้จำเป็ฯขนาดนั้นเหอะๆ

Comment

อยากได้สัก 10 เมก อิอิ

Comment

คงอีกนานอะครับ เพราะเท่าที่ดูตอนนี้ เหมือนเน็ต เราเจริญเติบโตมาพอสมควรแล้ว เหลือแค่การครอบคลุมเครือข่าย
                        ให้กว้างขึ้น ให้ทุกๆ ที่ ที่เป้นที่สำคัญ เล่นได้ และต่อไปก็อาจจะเร็วขึ้น พร้อมกับสามารถมาตามสายไฟได้
                        และความเร็วเพิ่มขึ้นทั่วประเทศด้วยครับ ส่วนความเร็วขนาดสูงๆ คงต้องใช้หน่วยงานของรัฐได้เอาไปทดลองใช้ก่อน
                        แต่ผมไม่ณุ้นะเอกชน เขาไปถึงโลกไหนกันแล้ว

Comment

อยากใช้มั่งสิครับ

Comment

Working...
                          X