overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 45

Thread: ปกติ EMS นี่เค้าส่งของโยนกันเปล่าครับ

OverclockZone Member Trex's Avatar

Exclamation ปกติ EMS นี่เค้าส่งของโยนกันเปล่าครับ

ปกติ EMS นี่เค้าส่งของโยนกันเปล่าครับ พอดีส่งการ์ดจอ แต่เด๊ยวนี้ไม่ต้องใส่กล่องอีกชั้น เค้าห่อให้เลย แต่กล่องที่เค้าห่อไปเป็นกล่องการ์ดจอเลยไม่มีการใส่กล่องซ้อนใดๆ การ์ดมีโอกาศเสียได้ไหมครับ กลัวนะครับ กลัวคนซื้อว่า
    Last edited by Trex; 6 May 2008 at 22:22:15.

OverclockZone Member

โยนแหลก กระแทกกระทืบไม่เว้นครับ แม้เราจะเขียนว่า ระวังแตก ห้ามโยน

OverclockZone Member zman's Avatar

จะธรรมดาหรือ ems เค้าก้อโยนหมดแหละครับ
    ห่อกันกระแทกก่อนส่งชัวร์ที่สุดครับ
    เดี๋ยวจะโศกกันทั้งสองฝ่ายนะครับ

OverclockZone Member kgb99's Avatar
    พันธุ์ทิพย์ ประตูน้ำ

ถ้าติดว่าห้ามโยนระวัง แตกน่าจะช่วยได้

ปล. ผมส่งคอมกับ รถเอกชนก็ok

OverclockZone Member zicmaxx's Avatar

เอาหนังสือพิมพ์ ขยำแล้ว ยัดรอบกล่อง 360องศาครับ ช่วยได้ ให้มันไม่กลิ้งไปกลิ้งมา

แล้วเขียนหน้ากล่องว่า ระวังแตก

ผมเคยส่งขวดโหลใหญ่ ข้างในมีช๊อคโกแลต ไม่มีปัญหาครับ

OverclockZone Member Loghearth's Avatar
    Prince of Songkla University (Hatyai)

รับประกันว่าโยนแน่นอน ตอนส่งควรห่อพลาสติกกันกระแทก 2-3 แผ่น

OverclockZone Member deedee's Avatar

ทางที่ดีก็ซื้อกล่องพัศดุของเค้ามาใส่อีกชั้นครับ
    ป้องกันได้ดีที่สุด
    พวกห่อซองกระแทกไม่ได้ช่วยอะไรกับการถูกหัดลงถุงทะเล
    แล้วโยนทับกันยิ่งถุงล่างๆจะบอกว่าซองกันกระแทกยังไงก้ไม่อยู่ครับ
    ดีสุดซื้อกล่องพัศดุที่ไปรษณีนั่นแหละ ขนาดใหญ่กว่ากล่องการ์ดจอนิดหน่อยก็ใช่ได้แล้วครับ

OverclockZone Member Deenkung's Avatar

ก็เพิ่มเงินรับประกันสินค้าซิครับ ของเจ๋งเค้าชดใช้ให้ เพิ่มเงินอีกนิดไม่มาก

OverclockZone Member dy009's Avatar

ส่งไปรษณีย์ อย่าไว้ใจนะครับ เหอะๆ ผมไปส่งทุกครั้ง ก็โยนทุกครั้งให้เห็นกันจะๆ เลยเชียว ไม่รู้จะพูดยังไงครับ ได้แต่ป้องกันโดยการห่อให้ปลอดภัยที่สุด

OverclockZone Member Trex's Avatar

เหอๆ ฟังแล้วสงสารคนซื้อ ไอเราก็รีบ เค้าว่าไงเราก็ง่าตามเค้า

แล้งงี้ถ้าเกิดการ์ดมีปัญหาจะเอาเคลมได้ไหม แล้วอ้างอะไร พอดีประกันเหลือบาน หาทางแก้ไว้ก่อนดีกว่า

OverclockZone Member COMMANDER191's Avatar
    วัดราษฎร์บำรุง บางแค

ผมเห็นเอาเท้าเขี่ย เห็นแล้วหดหู่ใจเลย

OverclockZone Member JINDASAMUD's Avatar
    อ.สะเดา จ.สงขลา

มันทำเหมือนขยะเลยครับ เพียงแต่มันระวังไม่ให้ของเราหายแค่นั้นเอง
    ถ้าจะส่งแบบไม่ให้มันโยนต้องส่งแบบ โลจิสโพสต์ จะช้ามากประมาณ7วันเต็ม+ต้องไปรับของเองที่ไปรษณีย์

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

HDD ส่งไปใส่กล่องกันกระแทกอย่างดี ยังขอบบิ่นหมดเลย คนรับบอก (เซ็งเลย)
    ไม่รู้ใช้ได้รึปาวไม่เห็นติดต่อมา ถ้าไม่ได้คงต้องคืนตัง ^*^"

OverclockZone Member JINDASAMUD's Avatar
    อ.สะเดา จ.สงขลา

Quote Originally Posted by Trex View Post
    เหอๆ ฟังแล้วสงสารคนซื้อ ไอเราก็รีบ เค้าว่าไงเราก็ง่าตามเค้า

แล้งงี้ถ้าเกิดการ์ดมีปัญหาจะเอาเคลมได้ไหม แล้วอ้างอะไร พอดีประกันเหลือบาน หาทางแก้ไว้ก่อนดีกว่า
    ปรกติเวลาผมส่งจะใส่กล่องของมันเอง1ชั้น + กล่องมาม่าอีกหนึ่งชั้น อัดระดาษให้แน่น
    แบบกล่องVGAขยับไม่ใด้เลย ส่งไปก็หลายชิ้นหลายอย่างก็ไม่เคยพังนะครับ

โหขนาด HDD ยังไม่เหลือ คิดแล้วหนาว เอาวุ้ย ส่งไปแล้ว รอลุ้น อย่างมากก็แค่คืนเงิน แล้วเอาไปเคลม

ห่อเล็ก กล่องเล็ก โยนเห็นๆ[กล่องใหญ่ยก>วางเข้าที่รอขั้นตอนต่อไป]
    ชั่งเสร็จประทับตราพี่เค้าเอี๊ยวตัวโยนเลยแต่ก็ไม่ได้รุนแรงอะไร
    อันนี้เห็นเป็นปกติเวลาไปส่งของที่ ปณ.ขั้นตอนอื่นไม่ทราบ

จะให้เขายกไปวางทุกชิ้นคงหน้ามืดเหมือนกัน ฉนั้นแพ็คดีๆครับ
    แบบซองจดหมายไม่ควรใช้ครับ[อย่างแรมหรืออื่นๆ]
    เจอของอื่นทับฟองน้ำกันกระแทกเอาไม่อยู่หรอก
    กล่องเล็กๆราคาพอๆกับซองกันกระแทก ห่อฟองน้ำ้กันกระแทกเสร็จ ขยำหนังสือพิมเป็นก้อนๆล๊อคอีกทีแค่นี้ถ้าไม่ใช่
    ฮาร์ดดิสโยนเบาะๆไม่น่าเป็นไรครับ

อันนี้เห็นคนที่เขาส่งมาให้ผมทำกันครับ
    แต่เคยได้รับ mb.ใส่ซองมาเหมือนกันตอนเปิดลุ้นตัวโก่งเลย อิอิ...

OverclockZone Member aknetwork's Avatar

โหดร้ายจริงๆ

แล้วของเอกชนละครับเป็นไงบ้าง

OverclockZone Member timefreefun's Avatar
    อนุเสาวรีย์ชัย(สามเหลี่ยมดินแดง)

Quote Originally Posted by Deenkung View Post
    ก็เพิ่มเงินรับประกันสินค้าซิครับ ของเจ๋งเค้าชดใช้ให้ เพิ่มเงินอีกนิดไม่มาก
    วงเงินประกันมันมีจำกัดครับ ชดใช้คืนไม่เยอะมากหรอกครับ ยังไงก็ไม่คุ้ม

ส่วนเรื่องโยนเคยเห็นเลยครับ โยนแบบไม่มีกลัวพัง ขอให้ได้โยน กล่องกระแทกพื้นอย่างแรง มันก็โยนต่อไปๆ โยนลงพื้นดังสนั่นไปเลยแต่ละกล่อง
    ผมเคยสั่งซื้อซิลิโคน พอของมาส่งกล่องยับหักหมดเลย นี่ขนาดกล่องเล็กสุด มันยังดูแลไม่ดีเลยครับ
    แต่ดีที่ข้างในเป็นแค่ซิลิโคน เลยไม่มีการแตกหักเสียหาย

เขียนระวังแตกก็แค่นั้นครับ ไม่มีใครสนหรอก
    วันหลังส่งกล่องเปล่าแล้วลองเขียน ใครโยนขอให้.......... ดูสิ
    Last edited by timefreefun; 6 May 2008 at 21:50:47.

OverclockZone Member UnNormalZ's Avatar
    ถังขยะอันตรายแถวๆรังสิต

ถ้าพูดถึงไปรษณีย์ไทย ผมนึกถึงโฆษณานี้ทุกทีสิ เอิ้กๆๆ

ที่ดีๆของเค้าก็มีเยอะครับ แต่ที่ไม่ดีก็ไม่น้อยเหมือนกันครับ

ตามมาดูกระทู้นี้กันครับ

สยองครับ

กรุณาใช้วิจารณญานในการชม ^_^

Heaykwang Resort

ส่วนใหญ่ จุดที่มีปัญหาคือตอนขนขึ้นรถ เขาจะใส่ถุง ซึ่งเขาจะโยนถุง แต่ก็ไม่รุ่นแรงมากมาย แค่กระแทกเพราะถ้าโยนนี่ คนหิ้วต้องออกแรงเยอะ พอดีมีเพื่อนอยู่กสท.เขาบอกมา
    ส่วนคำถาม ผมว่าแค่ยัดกระดาษไม่ให้มันขยับไปมาพอ แต่ถ้าคิดว่ากล่องจะบุบเนี่ย ไม่รุนแรงขนาดนั้น

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks