Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปกติ EMS นี่เค้าส่งของโยนกันเปล่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปกติ EMS นี่เค้าส่งของโยนกันเปล่าครับ

ปกติ EMS นี่เค้าส่งของโยนกันเปล่าครับ พอดีส่งการ์ดจอ แต่เด๊ยวนี้ไม่ต้องใส่กล่องอีกชั้น เค้าห่อให้เลย แต่กล่องที่เค้าห่อไปเป็นกล่องการ์ดจอเลยไม่มีการใส่กล่องซ้อนใดๆ การ์ดมีโอกาศเสียได้ไหมครับ กลัวนะครับ กลัวคนซื้อว่า
    Last edited by Trex; 6 May 2008, 22:22:15.

โยนแหลก กระแทกกระทืบไม่เว้นครับ แม้เราจะเขียนว่า ระวังแตก ห้ามโยน

Comment

จะธรรมดาหรือ ems เค้าก้อโยนหมดแหละครับ
      ห่อกันกระแทกก่อนส่งชัวร์ที่สุดครับ
      เดี๋ยวจะโศกกันทั้งสองฝ่ายนะครับ

Comment

ถ้าติดว่าห้ามโยนระวัง แตกน่าจะช่วยได้

ปล. ผมส่งคอมกับ รถเอกชนก็ok

Comment

เอาหนังสือพิมพ์ ขยำแล้ว ยัดรอบกล่อง 360องศาครับ ช่วยได้ ให้มันไม่กลิ้งไปกลิ้งมา

แล้วเขียนหน้ากล่องว่า ระวังแตก

ผมเคยส่งขวดโหลใหญ่ ข้างในมีช๊อคโกแลต ไม่มีปัญหาครับ

Comment

รับประกันว่าโยนแน่นอน ตอนส่งควรห่อพลาสติกกันกระแทก 2-3 แผ่น

Comment

ทางที่ดีก็ซื้อกล่องพัศดุของเค้ามาใส่อีกชั้นครับ
              ป้องกันได้ดีที่สุด
              พวกห่อซองกระแทกไม่ได้ช่วยอะไรกับการถูกหัดลงถุงทะเล
              แล้วโยนทับกันยิ่งถุงล่างๆจะบอกว่าซองกันกระแทกยังไงก้ไม่อยู่ครับ
              ดีสุดซื้อกล่องพัศดุที่ไปรษณีนั่นแหละ ขนาดใหญ่กว่ากล่องการ์ดจอนิดหน่อยก็ใช่ได้แล้วครับ

Comment

ก็เพิ่มเงินรับประกันสินค้าซิครับ ของเจ๋งเค้าชดใช้ให้ เพิ่มเงินอีกนิดไม่มาก

Comment

ส่งไปรษณีย์ อย่าไว้ใจนะครับ เหอะๆ ผมไปส่งทุกครั้ง ก็โยนทุกครั้งให้เห็นกันจะๆ เลยเชียว ไม่รู้จะพูดยังไงครับ ได้แต่ป้องกันโดยการห่อให้ปลอดภัยที่สุด

Comment

เหอๆ ฟังแล้วสงสารคนซื้อ ไอเราก็รีบ เค้าว่าไงเราก็ง่าตามเค้า

แล้งงี้ถ้าเกิดการ์ดมีปัญหาจะเอาเคลมได้ไหม แล้วอ้างอะไร พอดีประกันเหลือบาน หาทางแก้ไว้ก่อนดีกว่า

Comment

ผมเห็นเอาเท้าเขี่ย เห็นแล้วหดหู่ใจเลย

Comment

มันทำเหมือนขยะเลยครับ เพียงแต่มันระวังไม่ให้ของเราหายแค่นั้นเอง
                        ถ้าจะส่งแบบไม่ให้มันโยนต้องส่งแบบ โลจิสโพสต์ จะช้ามากประมาณ7วันเต็ม+ต้องไปรับของเองที่ไปรษณีย์

Comment

HDD ส่งไปใส่กล่องกันกระแทกอย่างดี ยังขอบบิ่นหมดเลย คนรับบอก (เซ็งเลย)
                          ไม่รู้ใช้ได้รึปาวไม่เห็นติดต่อมา ถ้าไม่ได้คงต้องคืนตัง ^*^"

Comment

Originally posted by Trex View Post
                            เหอๆ ฟังแล้วสงสารคนซื้อ ไอเราก็รีบ เค้าว่าไงเราก็ง่าตามเค้า

แล้งงี้ถ้าเกิดการ์ดมีปัญหาจะเอาเคลมได้ไหม แล้วอ้างอะไร พอดีประกันเหลือบาน หาทางแก้ไว้ก่อนดีกว่า
                            ปรกติเวลาผมส่งจะใส่กล่องของมันเอง1ชั้น + กล่องมาม่าอีกหนึ่งชั้น อัดระดาษให้แน่น
                            แบบกล่องVGAขยับไม่ใด้เลย ส่งไปก็หลายชิ้นหลายอย่างก็ไม่เคยพังนะครับ

Comment

โหขนาด HDD ยังไม่เหลือ คิดแล้วหนาว เอาวุ้ย ส่งไปแล้ว รอลุ้น อย่างมากก็แค่คืนเงิน แล้วเอาไปเคลม

Comment

Working...
                              X