Announcement

Collapse
No announcement yet.

SATA On-the-Go (ESATA) ของ P5K-SE ใช้ไงครับเห็นมีแต่ port ด้นหลัง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• SATA On-the-Go (ESATA) ของ P5K-SE ใช้ไงครับเห็นมีแต่ port ด้นหลัง

สายก็ไม่เหมือน sata ไฟก็ไม่มีต่อ แบบนี้จะใช้ไงครับ แล้วใช้ไฟที่ไหนฟะเนี่ย
    ขอความรู้หน่อยครับ
    ขอบคุณนะครับ

สาย Sata แบบพิเศษ หัวหนึ่งเข้าหลังเมนบอร์ด หัวหนึ่งเข้า HDD (สายน่าจะมีมากับเมนบอร์ด)
    ส่วนสายไฟเข้า HDD ก็ใช้ใน PSU นะ
    เหมือนๆ ต่อธรรมดานั้นละ

Last edited by TWK.; 6 May 2008, 17:01:16.

Comment

มาสองเส้น แต่ไม่มีแบบที่ท่านว่าเลยครับ หาซื้อเอาได้ไหม

แบบนี้ก็ยุ่งยาก เลยต้องแงะฝาเครื่องเอาไฟมาต่อ

Comment

Originally posted by acquiesce View Post
        มาสองเส้น แต่ไม่มีแบบที่ท่านว่าเลยครับ หาซื้อเอาได้ไหม

แบบนี้ก็ยุ่งยาก เลยต้องแงะฝาเครื่องเอาไฟมาต่อ
        งั้นคงต้องหาซื้อ (คงจะแพงมิใช่น้อย)
        จะต่อสายไฟ HDD คงต้องเปิดฝาเคส (ยุ่งยากอีก)
        งั้นเอาตัวนี้เลย (ของแถมมากับเมนบอร์ด Gigabyte)

มีทั้ง E-sata กับสายไฟ ต่อภายนอกได้ด้วย

Comment

โอวว เยี่ยมเลย

ส่วนสายนี่หาตามร้าน ทั้วไปมีใช่ไหมครับ
          ตอนนี้หาไฟได้แล้ว ร้อยสายมาทางช่องด้านหน้า

Comment

Working...
          X