Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอช่วยตรวจสเปคให้หน่อยครับ พอดีจะรีบซื้อก่อนเปิดเทอม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอช่วยตรวจสเปคให้หน่อยครับ พอดีจะรีบซื้อก่อนเปิดเทอม

จากที่ได้ศึกษา และขอคำแนะนำจากบอร์ดแห่งนี้ รวมไปถึงที่อื่นๆด้วย

ทำให้ได้รับความรู้มากขึ้นเยอะเลยครับ ขอขอบคุณบอร์ดแห่งนี้ด้วยครับ

อยากจะขอรบกวนให้ช่วยตรวจสเปค และให้คำแนะนำเกี่ยวกับสเปคด้านล่างนี้ด้วยนะครับ

เป็นสเปคที่นำคำแนะก่อนๆ มาลองจัดเองดู โดยเลือกตามความชอบ เป็นส่วนใหญ่ จึงไม่รู้ว่ามันจะเข้ากันได้หรือเปล่า? (อยากให้ราคาออกมาประมาณ3หมื่น ไม่รวมจอและเคส)

Q6600

GIGABYTE EP35C-DS3R DDR2&DDR3 หรือ LANPARTY DK P35-T2RS หรือDFI LANPARTY DK X38 T2R หรือจะใช้ตระกูลAsus เทียบกันแล้วอันไหนจะดีกว่าครับ และควรเลือกใช้ตัวไหน

Seagate 500 GB SATA II / 7200.11 / 32MB
    หรือ Seagate Barracuda SATA II 500GB ES2 NCQ / 32MB อยากถามว่าคุ้มไหมกับการเพิ่มเงิน เพื่อ ระบบNCQ หรือวรใช้ยี่ห้ออื่น หรือควรซื้อเป็น 250x2 เพื่อทำRaid0

asus 8800 GT

Gskill 4PQ/800 4GB(2GBx2)

asus DVD-RW 20X LIGHTSCRIBE

asus vento 3600 ดีไหม?

และอยากให้ช่วยแนะนำ PSU ที่เหมาะสมกับสเปคนี้ด้วยครับ และจอW สักตัว

ขอความรู้เรื่อง เมนบอด เพิ่มเติมนิดนึง ว่า ควรเลือกแบบรองรับDDR3 หรือเปล่า เพราะต้องแลกมาด้วยราคาที่สูงขึ้น

ตอนนี้กำลังเช็คราคาตามเว็บต่างๆ โดยจะซื้อ ที่tkcom99 คิดว่าดีไหมครับ หรือมีร้านในpantip อยากจะนำเป็นพิเศษก็เชิญเลยครับ

ลองไปให้ร้าน Hardware House จัดสเป็กให้ดูสิครับคุยเป็นกันเองดีครับ (ผมเคยไปลองให้ร้าน jib หน้าตาเหมือนไม่ค่อยรับลูกค้าเลย)

Comment

พอดี ซื้อเครื่องของน้อง(คนละสเปค) ไปที่HHสงขลา ไปแล้วนะครับ

โดน asus 8800GT เข้าไป 9000 เพิ่งซื้อเมื่อ3 4 วันเองเนี่ย

รู้สึกว่าร้าน TK จะถูกกว่านะครับ

ยังไงก็ขอให้เข้ามาช่วยกันแนะนำ ด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ

Comment

ลืมบอกไปว่า จะใช้ เล่นเกมหนักๆ ตัดต่อแต่งงานVDO แล้วก็ งาน3D นิดหน่อย

พอดีผมเรียนใน กทม เลยจะมาซื้อ pantip นะครับ

Comment

ดันหน่อย

Comment

PSU ENERMAX 460W 2500
            MB ไม่จำเป็นต้อง รองรับ DDR3 ครับ เพราะจะเสียบ 3 ก็ต้องถอด 2 ทิ้ง กว่าราคา 3 จะลง ทุกอย่างก็ตกรุ่นใหมแล้ว ได้เวลาหาเทคโนโลยีใหม่ๆม่ใส่เครื่องมากก่าจะซื้อ 3 มาเสียบแล้วครับ

Comment

ผมก็ คิดแบบ คุณวิกร นะ

กว่า3 จะราคา แถมต้องถอด2 ทิ้ง อีก

โอ้ พระเจ้า!

Comment

OK แล้วครับ บอร์ด DFI ก็ได้เอาไปลากจนให้ได้ระดับโลกกันไปเลยทีเดียว

ดีหมดแล้วครับ เคสก็แล้วแต่ครับ ว่าชอบแบบไหน เคศเด๋วนี้มีเยอะแยะไปหมดครับ

Comment

Working...
                X