Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเกี่ยวกับ OC bios AliveNf6p นิดเนิง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเกี่ยวกับ OC bios AliveNf6p นิดเนิง

ใครใช้บอร์ดตัวนี้ เวลา OC มันปรับค่าตัวไหนบ้างอ่ะ

งงๆ กับบอร์ดนี้มาก

รุสึกเค้าให้จ่ายไฟแค่ 1.250v และมันจะแก้ไงให้มากกว่านี้อ่ะ

Cpu Frequency << Bus Cpu

PCIE Frequency << อะัไรอ่ะ

Processor Frequency << ตัวคูณ

Processor Voltage << VCore

Dram voltage << VMem ป่ะ

Chipset Core Voltage << ไฟเลี้ยงชิพเซทป่ะ

และไอ NB นี่มันอ่ะไรที่มันปรับเป็น 1000 800 600 400 ได้อ่ะ

Thx

http://forums.overclockzone.com/foru...ight=%B9%E9%D2

ไปปรับเอาเองครับ

Comment

ขอบคุณครับ น้าไม่เคยทำให้ผิดหวัง 555+

Comment

อ่าา ทำไมบอร์ดตัวนี้ให้ไฟได้แค่ 1.25 v เอง

ถ้าเราอยากจะเพิ่มต้องทำไรมั่งครับ

Comment

มันเพิ่มไม่ได้ มันจะเพิ่มตามเรา OC ขึ้นไปนิดหน่อยครับ ลอง OC ดูดิ เดียวก็รู้

มันไม่ได้จ่ายแค่ 1.25 แต่ CPU มัน defalt ตัวเองที่เท่านั้น MB ก็จ่ายเท่านั้นครับ

Comment

อ่าเจงด้วย 555+

ขอบคุณครับ

Comment

แจ่มจันทร์

Comment

ดันขึ้นๆน้าค้า
                ปูเป้โปร ฟรี ems ลง Accessory ใหม่ถูกจิงจริ๊งจร้าแวะมาดูน้า

Comment

ขอบคุณที่มาดันจ้า

Comment

Working...
                  X