Announcement

Collapse
No announcement yet.

ตอนนี้มี ฮารดดิส ยี่้ห้อ ฮิตาชิ กับ ซัมซุง เเปลกใหม่สำหรับผมเลย อยากรู็้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ตอนนี้มี ฮารดดิส ยี่้ห้อ ฮิตาชิ กับ ซัมซุง เเปลกใหม่สำหรับผมเลย อยากรู็้

ตอนนี้มี ฮารดดิส ยี่้ห้อ ฮิตาชิ กับ ซัมซุง เเปลกใหม่สำหรับผมเลย อยากรู้ว่าดีไหม ผมไม่ได้ติดตามเลยพึ่งเจอ มีคนบอกอย่าเล่นซัมซุง เเต่ผมดูราคาในเวป จิป เห้นมันเเพงกว่าทุก ยี่ห้อ ทุกขนาดน่าจะมีไรดีกว่าเป่า

ไม่รู้เหมือนกันเพิ่งซื้อมาจาก JIB 2 80กิก ลูกมาทำ Raid
    ดีไม่ดีไม่รู้ ต้องลองใช้ดูก่อน แต่ก็มี NCQ ด้วยนะ

Comment

แพงกว่า..ไม่จำเป็นต้องดีเสมอไปครับ..

อุปกรณ์ไอที ราคามันตก ทุกวัน (ทุกนาทีก็ว่าได้)

สมมุติตัวแทนจำหน่ายสั่งซื้อวันนี้ 1000 ตัว
      ถ้ามีลูกค้าซื้อไปใช้...แล้วมีฟีดแบ็คกลับมาแบบนี้...

คนแรกบอกไม่ดี..คนขายแม่งงงกวนตีน...(อันนี้ไม่เท่า่ไหร่)

คนที่สองบอกว่า ใ้ช้แล้วเสียงดัง เซฟข้อมูลช้า..

คนที่สามบอกว่าใช้แล้วเคลมบ่อย...

เคลมไปสองเดือนยังไม่ได้อีก..

คนที่สี่่...ที่ห้า...ที่หก...คนที่เจ็ดไปจนถึงคนที่หนึ่งพันยังไม่มีใครกล้าซื้อ...เท่ากับเอาของมาดองไว้ซิครับ

แพงเพราะระบายสินค้าออกไม่ได้..ร้านเขาไม่ยอมขายขาดทุนอยู่แล้วครับ..

Comment

samsung ใช้มา 3 ตัว ก้อ ราคาถูก เย็น เงียบ กินไฟน้อยกว่ายี่ห้ออื่น มี NCQ สะด้วย
        ของที่ร้านทำตกทำหล่อนเกือน 10 รอบ แต่ยังใช้ได้ปรกติไม่มี bad มันอึดจิงๆ
        ประกัน 4sys ก้อ โอ นะ

hitachi นี่ราคาพอๆกัน แต่จากการเทสรู้สึกจะเปงรอง อีกทั้งร้อนกว่า
        ตัวนี้ลูกค้าซื้อไปไม่ถึงปี เครมไป 3 รอบละ ของใหม่ๆเจอเจ๊งคามืออีก 2 ตัว เลยขยาด

Comment

เคยใช้มาทั้งคู่ ก็ OK

Comment

ไม่เคยใช้ Samsung แต่ Hitachi ผมว่าบริการดีนะ มีบริการเครม + กู้ข้อมูลฟรีครั้งแรกที่เสียด้วย ผมซื้อมาหลายตัวแล้วยังไม่ได้ใช้บริการเลย

Comment

hitachi เมื่อก่อน (ไม่นานนี้แหละ) ราคาถูกมาก
              แต่ตอนนี้บางร้านราคาแพงกว่า WD อีก (สงสัยคนซื้อเยอะ + การบอกต่อที่ดี)
              ส่วน samsung ยังไม่กล้าซื้อมาลอง แต่ก็คงไม่ขี้แหล่อะไรถ้าประกันดี

Comment

1ในใจผมก็ยังคงซีเกตอะครับ เครื่องเก่าผมideใช้มา5ปียังไม่เป็นอะไรเลยครับปัดฝุ่นก็เหมือนใหม่badก็ไม่มี

Comment

i love hitachi

Comment

Working...
                  X