Announcement

Collapse
No announcement yet.

Q6600 VS PHENOM 9500 ตัวไหนแรงกว่ากันคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

กลัวไม่เชื่อ

ที่เวปนี้ก็มีทดสอบ

http://www.overclockzone.com/pondtra...STA/index3.htm

ดูให้เต็มตาได้เลยคร้าบ

ตอบด้านบน

Q6600 ราคา ประมาณ8500 นิครับ

ส่วน Phenom 9500 ประมาณ 7900 ครับ

????????
    Last edited by Picasso; 6 May 2008, 22:38:35.

Comment

ถ้ามีเงินยังไงผมก็เลือก ฟีน่อม 9850

Comment

ผมว่าคนเล่น AMD ก็รัก AMD นะ เพราะมันให้ความรู้สึกแบบที่ไม่เคยเจอมาก่อน

Comment

9500 6280เองครับที่ร้านJib ที่adviceก็6280ครับ

Comment

นี่หรือเปล่าอย่างที่บอดี้แสลมเคยกล่าวไว้ว่า..ความร๊ากกกมันทำให้ตาบอดดดด จนหม๊องงงไม่เห้นนนนความมมจริงงง

????????????

Q6600 มือสองขายกันหกพันกว่าๆ..

อาเมนนนน

Last edited by ARES; 6 May 2008, 22:57:12.

Comment

อย่างนี้มันช่วยไม่ได้เน๊อะ เพราะความรักดันชนะทุกอย่าง อิอิ

Comment

ในความคิดของผมนะ ถ้า 9850 Clock Speed เท่ากับ Q6600 มันจะแรงกว่าอยู่หน่อยนึง เคยเทียบกับน้องคนนึง โดยใช้ CPU Score จาก 3D Mark 06 ครับ

Comment

Originally posted by eXzato View Post
                  ในความคิดของผมนะ ถ้า 9850 Clock Speed เท่ากับ Q6600 มันจะแรงกว่าอยู่หน่อยนึง เคยเทียบกับน้องคนนึง โดยใช้ CPU Score จาก 3D Mark 06 ครับ
                  น่าสนใจครับ 2.4 เท่ากัน 2.5 เท่ากัน หรือ 3.0 เท่ากัน ถ้าให้ดีทำผลเทสเฟรมเรตเกมต่างๆโชว์ด้วยเลยครับ จำได้ว่า AMD เล่นเกมแล้วเฟรมเรตไม่ค่อยดี ถ้ามีผลทดสอบให้ดูแล้วของเค้าดีจริงๆก็คงต้องเปลี่ยนความคิด

Comment

3.4 ครับ ถ้าได้ซีพียูมาอีกรอบจะจับเทสเกมให้ชมละกัน

Comment

จับชนกับ Q6600 เลยก็ดีครับ รอชม...ทิ้งท้าย ก่อน Nehalem และ 12 Core ของ AMD จะมา...

Comment

ผมไม่รู้นะว่าจะเลือกอะไร แต่ไม่แนะนำ ALIVENF6 /NF7 กับ Phenom ครับ

Comment

เอาเป็นว่าผมใช้p9500อยู่ตอนนี้(ได้มาถูก)
                          ยังไงความคุ้มค่าและความแรงต้องQุุ6600อยู่ดี ลากได้ไกลกว่าสุดตีน ราคาลงมาจนสอยได้ง่ายๆ

amd ตอนนี้มันจะคุ้มราคา และความแรงตรงส่วนของCPUรุ่นเล็กๆ เช่นX2 3600 ไปจนถึง 5000be

สูงกว่านั้นขึ้นไปสู้อินเทลยาก ทั้งความแรงและราคา
                          Last edited by jjackk; 7 May 2008, 05:04:37.

Comment

Working...
                          X