Announcement

Collapse
No announcement yet.

ระหว่าง ASUS A8Sc-4P150 กับ Lenovo Y410 ตัวไหนดีคับ พรุ่งนี้จะตัดสินใจซื้อแล้ว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ระหว่าง ASUS A8Sc-4P150 กับ Lenovo Y410 ตัวไหนดีคับ พรุ่งนี้จะตัดสินใจซื้อแล้ว

เปรียบเทียบหน่อยครับ
    ราคาต่างกันประมาณ 3,000.-
    ASUS 29000.-
    Lenovo 26000.-
    Free VAT ทั้งคู่

อยากรู้ Service ของสองค่าย
    ประสิทธิภาพของเครื่อง

ผมใช้งานด้านมัลติมีเดีย กราฟฟิค
    Presentation

ผมเชียร์ Asus เพราะผมใช้ อัสสสสสสสสสซู๊สสสสสสสสส A8N จ้า

Asus ประกัน 2 ปี พนักงานน่ารักจัยดี อิิอิ

Comment

ใช่ครับ พนักงานขายน่ารัก

Comment

อัลซุสคับ

Comment

asus

Comment

เชียร์ แล้วไม่บอกเหตุผลให้เค้าเลยนะคับว่ามันดียังไง บอกห้วนๆ ใครเค้าจะตัดสินใจด้ายล่ะ

Comment

ตัวอัสซุสที่คุณว่าราคาสูงและสเปคก็สูงกว่านิครับก็น่าใช้กว่าครับ

ส่วนy410เนี่ยเท่าที่ไปดูในdataitราคามันลงประมาณ12900แล้วน่ะครับแต่รู้สึกไม่เพิ่มแรมนะครับเป็น1กิ๊กเหมือนเดิม อันนี้ก็เซฟเงินได้แยะ ผมใช้ตัวนี้อยู่ไม่มีปัญหาไดรเวอร์แต่อย่างใดครับลงxpลงไดรเวอร์vga/audio ของวิสต้าใช้งานได้ซะงั้น แต่เสียงดังกว่าแต่มันแตกๆเลยใช้audioของxpเหมือนเดิมอ่ะครับ

Comment

Working...
              X