Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดูทีครับจะอัพคอมใหม่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดูทีครับจะอัพคอมใหม่

ผมจะอัพคอมใหม่เดือนหน้าอ่ะครับในงบ 10,000 ช่วยดูหน่อยครับว่าต้องอัพอารายบ้าง

เสป๊คเก่า

x2 4000+
    ASROCK ALIVENF6G-VSTA ควรเปลี่ยนไหมครับ
    DDR2 1/667*2 ถ้าจะใช้บัส800คู่กับ667จะเป็นไรไหมคับว่าจะเพิ่มแรม
    VGAไม่มีอ่ะครับใช้ออน ลังเลระหว่าง 9600GT กับ HD3870
    80/7200 SATA เพิ่มดีไหมกลัวงบไม่พอ
    PSU ถูกๆ450W จะไหวไหมอ่ะ มันไม่แท้อ่ะ
    จะซื้อDVD RW+ ด้วยอ่ะครับ ตัวเก่ามันCOMBO
    ช่วยแนะนำด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ

เน้นไปทางใหนละครับ

Comment

เล่นเกมส์ซะส่วนใหญ่อ่ะครับ แนวเกมส์ก็Command 3 cycsis แบบปรับสุดได้อ่ะครับ แล้วก็มีดูหนังบ้างอ่ะคับ เปิดเครื่องประมาณ5-10ช.ม.ติดต่อกันครับ

Comment

8800GT 7500
        ENERMAX 460W 2500

พอดีครับ เท่านี้ก็เล่นได้ลื่นแล้วครับ จับ4000 +OC หน่อย

Comment

แล้วเรื่องแรมอ่ะครับเป็นแรม4แถว ถ้าเราใส่1/600*2แล้ว1/800*2มันจะเป็นไรไหมอ่ะครับ

Comment

มันก็วิ้ง 1/667 x4 ครับและไม่สเถียรในการ OC อย่างแรงครับ

Comment

คือว่าผมไม่OCอ่ะครับ(ทำไม่เป็น)มันจะส่งผลไปในทาง+หรือ-อ่ะครับ

Comment

ไม่มีผลอะไรมาก แต่ทำให้ บอร์ดรับภาระในการจ่ายไฟมากขึ้นครับ

Comment

แล้วบอร์ดASROCK ALIVENF6G-VSTA จะรับไหวไหมอ่ะครับ คือถ้าเพิ่มไปก็ต่างแค่นิดเดยวงั้นหรครับ

Comment

1*2 ก็แหล่มแล้ว 4G ไม่มีผลต่อการเล่นเกม

Comment

ไม่ OC ไม่มีปัญหา

Comment

ขอบคุณมากครับ สรุปคือไม่ต้องเพิ่มมันใช่ม้า

Comment

อีกนิดขี้เกียจ Edit
                          ขายแรม 1Gb/667*2 ไปเป็น 1Gb/800*2 ดีกว่า เพื่อความสเถียน

Comment

Working...
                          X