Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามผู้รู้ครับถ้าเอา X2 3600+ +M2N-E + ramบ้านๆมาลากจะได้ไกลเท่าไหร่ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามผู้รู้ครับถ้าเอา X2 3600+ +M2N-E + ramบ้านๆมาลากจะได้ไกลเท่าไหร่ครับ

คือตอนนี้ผมมี X2 5200+ อยู่แต่ใช้ไม่คุ้มก็เลยอยากลดเสปกอ่ะครับ ก็เลยอยากรู้ว่าถ้าจับมาลากแล้วเวลาใช้งานจริงมันจะต่างจาก X2 5200+ มากมั๊ย

ขอบคุณทุกๆความคิดเห็นไว้ล่วงหน้านะครับ อยากรู้จริงๆ

ดันๆ รอผู้รู้

Comment

แหง่ว ไมเงียบจัง

Comment

ทดแรมแล้วลุยเลยครับ

Comment

คงไม่ต่างอ่ะครับ ทดแรมแล้วลุยเลยท่าน( ก๊อปท่าน Wikornมา เอิ้กๆ)

Comment

แรมบ้านๆที่ว่าของท่านมีชื่อเสียงเรียงนามว่าอะไรหรือขอรับ

Comment

เหอะๆ

Comment

Originally posted by eXzato View Post
                แรมบ้านๆที่ว่าของท่านมีชื่อเสียงเรียงนามว่าอะไรหรือขอรับ
                kington 1*2 bus 667 อ่ะครับ

Comment

Originally posted by Destiny View Post
                  kington 1*2 bus 667 อ่ะครับ
                  ลองดูว่าเม็ดแรม ใช้ชิปอะไรครับ

Comment

3.0 GHz ผมเคยเห็นมาแล้วนะครับ

จำไม่ได้นะว่าใครโพสไว้ น่ะครับ

Comment

การใช้งานแทบไม่ต่างกัน (ความรู้สึก เอามา benmark ไม่ได้)

สิ่งที่ต่างกันคือ 3600+ ท่านเอามาลาก ท่านต้องจัดการความร้อน
                      ถ้าจะวิ่งระดับ 3Ghz ท่านต้องวิ่งบัสอย่างต่ำ 315x9.5 แบบไม่ลดตัวคูณ ต้องเพิ่ม
                      +vcore cpu
                      +vdim ddr
                      +vchipset

ผมว่า....เอาตัวเดิมมาลดตัวคูณดีกว่า อย่างน้อยก็รู้ว่าสุดที่เท่าไร
                      ถ้าจะขาย ท่านก็ต้องไปซื้ออีกหลายรายการเลยล่ะ นอกจากว่า

จะอัดไม่เยอะ นั่นแหละคุ้ม

ถ้าเปลี่ยน ไม่รู้จะคุ้มรึเปล่าน่ะสิ

Comment

3.2

Comment

55555

ไปได้ไกลกว่านี้คับ แต่ใม่อยากดันละ ขนาดนี้เปืดใม่มีค้าง ใม่แฮงคับ psu 250 w แท้คับ
                          Last edited by z007; 9 Sep 2008, 23:17:19.

Comment

Working...
                          X