Announcement

Collapse
No announcement yet.

อะหย๋าาา ลบBoothcamp ไปแล้วอ่าาาา

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อะหย๋าาา ลบBoothcamp ไปแล้วอ่าาาา

คือเพื่อนผมได้ซื้อMac bookมาโดยที่ไม่ได้ปรึกษาไคก่อนเรย

แล้วพอใช้มาได้ซักพัมมันก็เค้าไปในUtilitiesแล้วได้ลงUtilityบางอันออกไป (มันคิดว่าม่าจำเปงม้าง)

แล้วใช้ไปสักพักจะใช้Officeแล้วก็ได้ไปที่ศูนย์Macที่ซื้อ ปรากฎว่าต้องซื้อลิขสิทธิ์อีก เซงเรยคับ หลายบาทอยู่
    มันเลยมานถามผมว่า เครื่อมันลงWindowsได้ไม๊ ผมก็เลยบอกว่าได้ แต่รอผมหน่อยนึง ใกล้สอบแล้ว

พอตอนนี้ผมว่างเระ เรยบอกให้มานเอาเครื่องก่าแผ่นDriverมา ผมจาลงให้

มาแชคดู อะหย๋าาา Boothcamp ม่ามีอ่ะ

ผมเลยถามมัน มันก็บอกว่าลบไปนานแว๊วว ย้อนเวลาไปก็ไม้ได้

เอาไปศูนย์มันก็บอกว่าต้องเสียตังลงBoothcamp แพงอีกเระคับ

ผมก็เรยรบกวนพี่ๆให้คำแนะนำทีคับว่าจะทำไงดี

ปล.ผมลงwindowsกับParallelและVMware ไม่เปนนะคับ

โหลดที่เว็บมันก็ได้นี่นา

Comment

ถ้าเป็น leopard ก็มีอยู่ในแผ่นครับ

Comment

restore install มีแบบเซียนกบบอก

Comment

ของคุนคับๆๆๆ

^^

Comment

Working...
          X