Announcement

Collapse
No announcement yet.

ราคาขนาดนี้กับ F8 สเปกขนาดนี้คุ้มค่าไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ราคาขนาดนี้กับ F8 สเปกขนาดนี้คุ้มค่าไหมครับ

เมื่อวานได้มีโอกาสไปเดินดูตึกคอนขอนแก่น ไปสะดุดกับเจ้า asus F8 รุ่นนี้เข้า พี่เขาบอกว่าสเปกขนาดนี้กับราคาขนาดนี้มีแค่ 5 เครื่องเท่านั้น พี่ๆ ดูสเปกและราคาแล้วเป็นยังไงบ้างครับ คือผมกะเอาไปทำงานกราฟฟิก เล่นเกมอะไรพวกนี้

ตัวนี้ผมไป ถอย มาเมื่อ 2 อาทิตย์ก่อนที่ พันทิพธ์ นะครับ รวม Vat แล้วนะ ของผม 38,700 -*- อะ ติดฟิล์ม เรียบร้อยหมด เลย ที่ใช้มาก็ยังไม่เจอปัญหาอารายเลย แล้วมันก็ สวย มากๆ เลยด้วย ใจจิง อยากได้สีบรอนทอง มากๆ งามแท้ๆ

Comment

น้องผมซื้อที่ กทม 35000+ นี่หละครับสเป็กนี้แต่ไม่รู้ว่าคนละรุ่นเปล่า แต่ถ้าการ์ดจอเป็น 9500 จะ 42000+ ของ ASUS เหมือนกันนี่หละครับ

Comment

9300 นี่ห่วยกว่า 8400 อีกนะดูแล้ว ไงๆๆก็ไม่คุ้มคับ สู้ไปออกตัว 9500 แรงกว่าเยอะ

Comment

ถ้าเล่นเกมด้วย ตัวนี้ไม่เหมาะอย่างแรงครับ

ถ้าจะให้ดี ดูรุ่น F8SV หรือ F8SN ดีกว่าครับ

Comment

ไม่คุ้มคับเพราะกาดจอ9300นั่นห่วยกว่า8400อีก เอามาเล่นเกมและงานกราฟิคไม่ไหว

ไงผมว่าไปเล่นเบนคิวs41ที่กาดจอ8600หรือเพิ่มเงินอีกนิดเอาf8ตัว8600ดีกว่าคับ มันแรงกว่า9300ราวฟ้ากับเหวประมาณเกมเดียวกัน8600ปรับได้สุดหมด9300ได้แค่low

และกาดจอในโน๊ตบุ๊คเปลี่ยนไม่ได้นะคับคิดดีๆ

Comment

Working...
            X