Announcement

Collapse
No announcement yet.

CT4830 ฟังเพลงแล้วมีเสียงnoiseเยอะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• CT4830 ฟังเพลงแล้วมีเสียงnoiseเยอะ

พึ่งได้มาเลยลองใส่ติดตั้งเสร็จ ลงkx ฟังเพลงผ่าน win amp 5.52 มีเสียงเหมือนฝนตกเลย - -"เป็นทุกเพลงมันไม่ใสเลยแฮะ เลยถอดkx ออก เอาไดร์เวอร์ของ sb live ลง อาการเหมือนเดิม เลยถอดออกใส่ CT4730 คืนตามเดิม ตอนใส่CT4730 เสียงใสดีปกตินะครับ ไม่มี noiseเลย เป็นเพราะอะไรหว่า.. ใครเคยเป็นเหมือนผมมั่งครับ รบกวนมาแนะนำด้วยครับ
    หมายเหตุ ฟังผ่านลำโพง 2.1 ORBIT 701 นะครับ

ไม่มีใครเป็นเหมือนผมเลยเหรอเนี่ย.. มาสังเกตตอนนี้ CT4730 เสียงเพี้ยนไปจากเดิมเยอะเลย แต่ไม่มี noise แล้ว สังเกตย่านความถี่สูงจะหายไปคือ..เสียงมันไม่ใสเคลียร์เหมือนเดิม ใครพอจะมีคำแนะนำบ้างไหมครับ

Comment

ลองเล่นเพลงโดยโปรแกรมอื่นๆหรือยังครับ

Comment

ก่อนจะใส่กลับ ได้ uninstall เจ้า driver ตอนใช้ CT4830 หรือยังครับ

Comment

รายงานผลล่าสุดนะครับ ลองถอดหมดเลย ล้างไดร์เวอร์หมดรวมทั้งรีจิสตี้ด้วย แล้วลองใส่CT4830 ใหม่ ลงไดร์เวอร์ของครีเอทีฟ โอเคแล้วครับเสียงใสปกติแล้ว โดยรวมน่าพอใจแต่เสียงจะเบากว่า CT4730 พอสมควร แต่เสียงจะนิ่มกว่าเล็กน้อย สันนิฐานว่าผมลง kxทับตัวเดิมโดยไม่ uninstallก่อนเลยรวนไปกันหมดเลย ถามต่อนิดครับถ้าเป็น ไดรเวอร์ KX เสียงดีกว่าขอครีเอทีฟมากมั้ยครับหรือมีข้อแตกต่างกันยังไง ตอนนี้เสียวๆยังไม่อยากลง kxอีก จะลองใช้ของครีอทีฟไปก่อน ยังไงๆก็ขอขอบคุณทุกคำตอบที่ร่วมแสดงข้อคิดเห็นนะครับ

Comment

ถ้าใช้ kxdriver กับ ASIO4all ผมว่า work กว่า Creative เยอะครับ

Comment

ผมเจอบ่อยมากบางทีไม่ถึงกับเพี้ยนอย่างท่าน จขกท จนสังเกตุไม่ออก
              เพราะมันชินๆหูไปพอถอดไดร์เวอร์ออกหมดลงใหม่เสียงดีมีมิติเห็นชัดๆเลย

Comment

Originally posted by Pat_CSSU View Post
                ถ้าใช้ kxdriver กับ ASIO4all ผมว่า work กว่า Creative เยอะครับ
                ASIO4all มันคืออะไรหรอครับ บอกป๋มหน่อย

Comment

ลองดูตาม Link นี้ครับ
                  http://www.mp3car.com/vbulletin/faq-...t-perfect.html
                  http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=145548
                  Last edited by Pat_CSSU; 8 May 2008, 12:33:04.

Comment

ผมก็เป็น SB0090 กับ VS4121 เสียงเหมือนฝนตกเลยอ่ะ ใช้ไอจูน ฟัง ลองใช้อันอื่นก็ไม่หาย มึน

Comment

ออนบอร์ดครับไม่รู้จะตอบให้ไง อิอิ มาดันคืน +1 ให้ครับ

Comment

4830 ใช้ kx ต้องเสียบรุสีดำ เสียงถึงจะดีกว่าปกติ

เพราะรุดำใช้ ชิปอะไรไม่รู้จำไม่ได้และ แต่ดีกว่า สีเขียว แน่นอน

เคยมีคน comfirm ไว้อย่างชัดเจน

ถ้าไม่เชื่อ รองค้นๆดูกระทู้เก่าๆ ได้เลย ครับ
                        ^^

Comment

เราก็ใช้อยู่นะครับ Driver Kx เซตตามท่าเรือรบอ่ะครับ ก็ไม่เห็นเป็นเลยครับ

Comment

Working...
                          X