Announcement

Collapse
No announcement yet.

อาการแบบนี้แก้ไขยังดีครับ รบกวนด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อาการแบบนี้แก้ไขยังดีครับ รบกวนด้วยครับ

คือว่าผมลองลงเกม C&C3 และ NFS Pro street เล่นแล้วเวลาผมเล่นไปได้ซัก 3-5นาทีเครื่องมันก็ค้างจนต้อง restart เครื่อง
    spec เครื่องผมนะครับ phenom9500 ,Board M3A,VGA Asus EN8500GT,RAM 2 G
    ลองอัพเดทไดร์เวอร์ทุกอย่าง ลองลงวินโดว์ใหม่ก็แล้ว เวลาเล่นก็ยังเครื่องค้างอยู่ดีอ่ะครับ
    กับเกม pes2008 ,warior orochi กลับไม่ค้างแฮะ ผมก็เลยไปเอาการ์ดจอ 8600GT ของเพื่อนมาเสียบในเครื่องผม ลองเล่นดูกลับเล่นได้ไม่มีอาการค้างเลย เอ..หรือว่าเป็นที่การ์ดจอเรามีปัญหา ก็เลยเอาการ์ดจอ 8500GT ของผมไปเสียบเครื่องเพื่อนแล้วลงเกม C&C3 ดูและลองเล่นดูก็ไม่ค้างอีกแถวปรับโหมดสูงๆก็ยังเล่นได้ สรุปเลยไม่รู้ว่ามันเป็นเพราะอะไรกันแน่ ไม่แน่ใจว่า board M3A มันไม่เหมาะที่จะใช้ nvidia 8500gt หรือครับเนี่ย
    ใครเคยเป็นอาการแบบนี้มั้งหรือป่าวครับ รบกวนผู้รู้ด้วยนะครับ

--"

Comment

ลอง download driver vga มาลงใหม่ลองดูครับ www.asus.com

Comment

ลองลงใหม่แล้วก็ไม่หายครับ อาการเดิมๆ ค้างตลอด

Comment

ลองเอาcpuของเพื่อนมาใส่ก่อนครับ จะได้รู้ปัญหามันเป็นบอร์ดหรือcpu

Comment

Working...
          X