Announcement

Collapse
No announcement yet.

ตอบทีครับผมอยากรู้การปรับแต่งnotebookเพิ่งถอย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ตอบทีครับผมอยากรู้การปรับแต่งnotebookเพิ่งถอย

ผมขอถามผุ้รู้หน่อยนะครับ
    1ผมซื้อมาเป็นวินโด้ vistaมันดีไหมครับ
    2.ผมควรลงxpไหมงับ
    3.ซื้อมาแล้วต้องทำอะไรกับเคื่องมั้งหรองับ
    4.ผมเห็นในกระถู้อื่นเค้าบอกว่ามีไดร์เวอร์ทำให้การ์ดจอแรงขึ้น(ผมขอลิ้งไดร์เวอที่จำเป็นสำหรับเสรอมความแรงเครื่องหน่อยนะงับ สำหรับvistaนะครับ)
    5.ที่เช็คคะแนนของvistaคือไรหรอ เช๊คที่ไหน อ่านยังไงงับ
    ขอบคุนนะครับ

วิสต้่าก็ดีคับ ถ้าประสิทธิภาพเครื่องพอ
    แต่XP ใช้ง่ายกว่า แล้วไม่กินทรัพยากรเครื่องเท่า วิสต้า
    ที่ท่านต้องทำคือ เช็คเครื่อง หน้าจอ ใช้เครื่องให้เต็มที่
    ส่วนไดร์เวอร์มีคับ แต่ผมไม่มีลิ้งค์รอท่านต่อไปละกัน

Comment

vistaผมตั้งรหัสล๊อคเครื่องไงหรอครับ แล้วถ้าเกิดมีคนมาเล่นแล้วใส่รหัสผิดหลายๆๆครั้งเป็นไงมั้งครับ

Comment

Originally posted by tanupat01 View Post
        ผมขอถามผุ้รู้หน่อยนะครับ
        1ผมซื้อมาเป็นวินโด้ vistaมันดีไหมครับ
        2.ผมควรลงxpไหมงับ
        3.ซื้อมาแล้วต้องทำอะไรกับเคื่องมั้งหรองับ
        4.ผมเห็นในกระถู้อื่นเค้าบอกว่ามีไดร์เวอร์ทำให้การ์ดจอแรงขึ้น(ผมขอลิ้งไดร์เวอที่จำเป็นสำหรับเสรอมความแรงเครื่องหน่อยนะงับ สำหรับvistaนะครับ)
        5.ที่เช็คคะแนนของvistaคือไรหรอ เช๊คที่ไหน อ่านยังไงงับ
        ขอบคุนนะครับ
        1.ก็ดีแต่มันใช้ไม่คล่องเท่าXP
        2.ดีครับXP เข้าใจง่ายกว่า
        3.เพิ่งซื้อเหรอควรเทสเครื่องใช้function ต่างๆ ปุ่มต่างๆ ใช้ให้หนักๆ ดูว่ามีปัญหาไหมถ้ามีปัญหาจะได้เปลี่ยนเครื่องใหม่ แต่ต้องภายใน7 วันนะ
        4.ไดรเวอร์ไม่ได้ทำให้แรงขึ้นครับเป็นการเข้าใจผิดนะ เพียงแต่ทำให้ประสิทธิภาพในการใช้งานการฟฟริคดีขึ้น
        5.ไม่รู้นะเพราะไม่ได้ใช้vista

แล้วตกลงโน๊ตบุ๊ค ยี่ห้อไรรุ่นไรครับ ยังไม่เห็นบอกเลย จะรู้ไหมว่าไดรเวอร์ตัวไหน

Comment

เช็คคะแนน ให้คลิกขวาบนรูป computer เลือก properties แล้วมันจะมีหน้าต่างที่แสดงรายละเอียดเกี่ยวกับเครื่องและwindow ให้ไป update my score โดยเลือกที่ตัวอักษรสีฟ้า ตรงส่วนที่มี คะแนนแสดงแล้วเข้าไปอัพเดทอีกหน้าต่างคับ

Comment

รุ่นaspire 5920G-832G-32Bnงับ
            แล้วรุ่นนี้เล่นไคซิลลื่นไหมครับ

Comment

Originally posted by apocalite View Post
              เช็คคะแนน ให้คลิกขวาบนรูป computer เลือก properties แล้วมันจะมีหน้าต่างที่แสดงรายละเอียดเกี่ยวกับเครื่องและwindow ให้ไป update my score โดยเลือกที่ตัวอักษรสีฟ้า ตรงส่วนที่มี คะแนนแสดงแล้วเข้าไปอัพเดทอีกหน้าต่างคับ
              คือตอนนี้ผมให้น้าลงxpให้แล้วอะงับ แล้วxpมันเช๊ตตะแนนได้ไหม ทำไงครับ
              อยากทราบว่ารุ่นผม(aspire5920G-832G-32BN)เล่นไคซิลแบบhighได้ไหมครับ

Comment

Originally posted by tanupat01 View Post
                คือตอนนี้ผมให้น้าลงxpให้แล้วอะงับ แล้วxpมันเช๊ตตะแนนได้ไหม ทำไงครับ
                อยากทราบว่ารุ่นผม(aspire5920G-832G-32BN)เล่นไคซิลแบบhighได้ไหมครับ
                xp ทำไม่ได้คับ

Comment

เล่นได้ถ้าปรับสุด high ไม่ลื่นแน่
                  ต้องลดอะไรบางอย่างเช่น resolution หรือ effect บางอย่าง

5920G-302G16 ของเรา ก็เล่นแบบ very high ยังได้เลย แต่ว่าปรับบางอย่างเหมือนกัน

Comment

Working...
                  X