Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใส่ HDD ใน case Gview ไม่พอดีอะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใส่ HDD ใน case Gview ไม่พอดีอะครับ

ผมซื้อ Case Gview VIVA มาก นำ HDD SATA seagate 250 Gb ไปใช่ case รุ่นนี้มันจะใส่ในแนวตั้งฉากกับ m/b อะครับ ปรากฏว่าช่องที่ใส่มันหลวมมาก ใหญ่กว่าขนาด HDD ตั้งเยอะ มันเป็นอย่างนี้อยู่แล้วเหรอครับ ผมเลยต้องไปหาน๊อต ยาวๆ มาขันใส่แทน หรือผมเข้าใจอะไรผิดหว่า

Originally posted by EMTDC View Post
    ผมซื้อ Case Gview VIVA มาก นำ HDD SATA seagate 250 Gb ไปใช่ case รุ่นนี้มันจะใส่ในแนวตั้งฉากกับ m/b อะครับ ปรากฏว่าช่องที่ใส่มันหลวมมาก ใหญ่กว่าขนาด HDD ตั้งเยอะ มันเป็นอย่างนี้อยู่แล้วเหรอครับ ผมเลยต้องไปหาน๊อต ยาวๆ มาขันใส่แทน หรือผมเข้าใจอะไรผิดหว่า
    ผมว่าเข้าใจผิดแน่ ๆ ครับ ผมว่ามันน่าจะมีแผ่นประกบด้านข้างฮาร์ดดิสค์มานะครับ ลองหาดูในกล่องเคส ดูว่ามีมั้ยครับ เพราะเวลาใส่ฮาร์ดดิสค์เข้า Case แล้ว มันน่าจะพอดีครับ

Comment

ขอบคุณน่ะครับ ลองหาดูก่อนครับ
      เจอแล้วจริงๆ ด้วยครับ เป็นพลาสติกสีดำๆ

Comment

Working...
      X