Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะเปลี่ยนไปใช้ Windows XP 64bit ดีไหมครับ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะเปลี่ยนไปใช้ Windows XP 64bit ดีไหมครับ?

คืออยากรู้ว่า...

มันจะโอเค กว่า ตัว32bit ไหมครับ

แล้วมัน Support พวกโปรแกรม32bit หรือป่าวครับ

เห็นเค้าว่า ตัว 64บิต รันโปรแกรมที่เป็น 32บิตได้หมดน่ะ

ลองดูก็ได้ครับไม่เสียหาย

Comment

ถ้าคิดจะเล่น 64bit เล่น Vista ดีกว่าครับ ไม่มีปัญหาเรื่อง Driver

Comment

Originally posted by AlphaZero View Post
        ถ้าคิดจะเล่น 64bit เล่น Vista ดีกว่าครับ ไม่มีปัญหาเรื่อง Driver
        พอดีคอมพืผมสเปคยังไม่แรงพอลง Vista อะครับ

ถ้ามันมีปัญหาเรื่องไดรเวอร์คิดว่าคงใช้ตัว32bit แบบเดิมครับ

Comment

ควรหา Driver มาให้ครบก่อนนะครับ
          ส่วนโปรแกรมไม่มีปัญหาครับ ใช้ได้ทั้ง 32-64 bit

Comment

Working...
          X