overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 10 of 10

Thread: เกี่ยวกับ PSU hi-end นะครับ กระทู้ที่แล้ว ถามเยอะไป คนเลยขี้เกียดอ่าน หุหุ

OverclockZone Member pizpizza's Avatar

Default เกี่ยวกับ PSU hi-end นะครับ กระทู้ที่แล้ว ถามเยอะไป คนเลยขี้เกียดอ่าน หุหุ

ตอนนี้ผมกำลัง อยากได้ psu ใหม่กำลังเลือก อยู่ระหว่าง
    1. TTtoughpower 1200w modular cable(มันมี2ตัว ตัวนึกเขียนว่า CF support อีกตัวSLI support) ไม่ทราบว่ามันต่างกันยังไงอ่าครับ
    Linkนะครับ สำหรับ 2 รุ่น cf กะ sli เนี่ย
    อันนี้ CF
    http://www.thermaltake.com/product/P...0156/w0156.asp
    อันนี้ SLI
    http://www.thermaltake.com/product/P...0133/w0133.asp
    2. CoolerMaster realpower Pro 1000w ตัวนี้ sata x 8 อันนี้ไม่รู้ถอดสายได้ป่าว
    http://www.coolermaster.com/products...ate=22&id=2519

กับอันสุดท้าย
    3. !!!erermax galaxy 1000w ครับ ตัวนี้ แค่ชื่อก็ฟังดูโอแล้ว แต่ไม่รู้ว่ามันจา support CF/SLI แบบปลั๊กใหม่หรือเปล่า
    Link ครับ
    http://www.enermaxusa.com/catalog/pr...roducts_id=115

ตัวPSUที่เขียนว่า CF certified หรือ SLI support มันมีผลอะไรไหมครับ เพราะผมสลับไปสลับมา เปลี่ยนไปเปลี่ยนมา ตอนนี้กะเล่น cf อนาคตอาจจาเปลี่ยนเปน SLI เวลาเปลี่ยนทีนึงไม่อยากเปลี่ยน psuด้วยอ่าครับ
    ช่วยผมเลือกทีนะครับท่าน ช่วยออกความเห็นหรือบอกข้อแตกต่างทีครับ ที่ผมคิดๆคือเรื่อง spec อ่าครับ มี hdd เยอะ แล้วก็ กะต่อพวก CF/SLI 2 3 ตัว ด้วย หลักๆก็ tt1200w กับ enermax1000w นี่แหละครับ ว่า enermax แค่1000w กะ TTtoughpower1200w เนี่ยอันไหนจาดีก่ากัน หุหุ เน้นเปิดนานอ่าครับ ประเทศเราร้อนด้วยสิ
    ขอบคุณมากนะครับ

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

สเปคมีอะไรบ้างต้องใช้ขนาดนี้ครับ

CROSSFIRE กับ SLI มันก็แค่ารตลาดครับ ตั้งให้มันหรูงั้นครับ ไม่มีอะไรครับ

OverclockZone Member pizpizza's Avatar

วันนี้ไปดู zalman มาด้วยครับ double heatpipe 1000w ราคาเท่ากะ TT1200w เลย ได้ยินมาว่าไฟนิ่ง
    เอาไงดีเนี่ย หุหุ

OverclockZone Member

มีตังก็ตัวนี้เลย erermax galaxy 1000w ประกัน10ปี ผมเห็นราคาแล้วไปเล่นยี่ห้ออื่นเลยครับ(โคตรแพง)
    CoolerMaster realpower Pro 1000w ตัวนี้ก็ดีครับไฟนิ่งมากขอบอกแต่ไม่ถอดสายนะจะถอดต้อง
    CoolerMaster realpower modula ครับ+เพิ่ม1000จากPro
    ผมใช้CoolerMaster realpower Pro 550w q9300 3870x2 เอาอยู่

OverclockZone Member safe's Avatar

ซื้อตัวเดียวใช้จนแก่เลยนั่นเหอๆ

enermax ประกัน10ปี แต่เครมทีก็ครั้งปีแล้วนี่ครับ เมื่อวานก็ไปดูมา หุหุ 15000

OverclockZone Member เมื่อย's Avatar

อยากทราบสเปคเครื่องท่าน แรงถึงขนาด 1000w !

OverclockZone Member KidBlues's Avatar

ผมว่าเอาตัวที่พอเพียงก่อนดีไหม
    เพราะวันหน้า (ไม่เกิน 3 ปี) มันจะมีตัวที่ไหม่กว่า สดกว่า ให้เลือกใช้อีกเยอะในราคาที่คุณคิดจะซื้อในตอนนี้
    แต่ถ้าคุณคิดจะไม่เปลี่ยนอีกเลยในระยะเวลา 5-10 ปีก็แล้วแต่คุณนะ
    แต่ผมคิดว่าในอีก 10 ปีข้างหน้า com ก็คงยังไม่ใช้ไฟขนาด 1000 watt หรอกครับ ถ้าใช้งานแบบธรรมดา

OverclockZone Member

อยากถามคับ แล้วถ้าซื้อ watt เยอะๆมา อีก 5 ปีมันจะเสียบกับ mainboard ได้มั้ยคับ หรือมันมีหัวแปลง

OCZone TV-Host KiDMaioRKz's Avatar

มาชี้แจงให้ทราบเหมือนกันนะครับ

Crossfire X - Quad SLI ... 800w ก็เหลือๆ แล้วครับ CPU QuadCore 4.0GHz อีกชิวๆครับ
    HDD ต่อได้อีกบาน พัดลมได้อีกนับไม่ถ้วนครับ

1000w + นั้น ไว้สำหรับ Extreme โดยเฉพาะ

หรือคุณ เล่น Ln2 การ์ดจอ CrossfireX โมไฟทั้งระบบ

แบบนั้น 1000w ถึงจำเป็นครับ

นอกจากคุณเล่นบอร์ด CPU 2 ตัวครับ แหะๆ

แต่ในอนาคตก็ไม่แน่นะครับ ^^
    Last edited by KiDMaioRKz; 10 May 2008 at 21:56:28.
    GLORIOUS PC MASTER RACE
    May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Bookmarks

Bookmarks