Announcement

Collapse
No announcement yet.

สเป็คนี้เทียบกับราคาเหมาะสมหรือเปล่า...กำลังตัดสินใจครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สเป็คนี้เทียบกับราคาเหมาะสมหรือเปล่า...กำลังตัดสินใจครับ

สเป็คนี้เทียบกับราคาเหมาะสมหรือเปล่า...กำลังตัดสินใจครับ

Intel® Core™ 2 Duo T9300 (2.50GHz) 6M L2 Cache, 800MHz Dual Core
    Genuine Windows Vista® Ultimate, with Media
    15.4 inch Wide Screen WUXGA TrueLife LCD Panel (1920x1200)
    4.0GB, DDR2-667 SDRAM, 2 DIMMS
    NVIDIA Quadro ® FX 3600M 512MB
    Touchpad AND UPEK® Fingerprint Reader
    9 Cell Primary Battery (2 Years Extended Battery Service for Years 2 and 3 of System Life)
    32GB Solid State Hard Drive
    Blu-ray Disc™ w Roxio and Cyberlink PDVD™
    5 Year Basic Limited Warranty and 5 Year NBD Onsite Service

ราคา 160000 ครับ สำหรับใช้เขียนแบบ 3D ครับ หรือว่ามีสเป็คที่ดีกว่านี้ก็บอกได้นะครับ

เครื่องระดับเทพ ดูการ์ดจอท่านสิ

Comment

หาDesktopใช้จะสะดวกกว่าไหมครับงานแบบนี้.. แต่ถ้าต้องแบกไปไหนมาไหนด้วยนี่ก็อีกเรื่องนึง โดยส่วนตัวถ้าได้HDDเป็น320GB แบบไม่ต้องเป็น SSD น่าจะดีกว่าครับ เอาไว้เก็บงานเยอะๆ ส่วนOptical Drive ถ้าเป็นBlu-Ray RWจะดีมากๆเลย

ว่าแต่นี่ยี่ห้ออะไรอ่ะครับ Dellป่าวเอ่ย ยังไงลองConfigดูนะครับถ้าเป็นDell เปลี่ยนHDDเป็นจุมากๆ ดีกว่าSSDครับ ถ้าใช้งานพวกนี้ เพราะตอนเขียนแบบเราคงไม่ยกไปไหนมาไหนพร้อมกับเขียนอยู่แล้ว

ปล.แสนหกนี่แพงนะครับ ยังไงราคาขนาดนี้แนะนำDesktopจะได้ดีกว่าครับ

Comment

Originally posted by Beaver_XT View Post
        หาDesktopใช้จะสะดวกกว่าไหมครับงานแบบนี้.. แต่ถ้าต้องแบกไปไหนมาไหนด้วยนี่ก็อีกเรื่องนึง โดยส่วนตัวถ้าได้HDDเป็น320GB แบบไม่ต้องเป็น SSD น่าจะดีกว่าครับ เอาไว้เก็บงานเยอะๆ ส่วนOptical Drive ถ้าเป็นBlu-Ray RWจะดีมากๆเลย

ว่าแต่นี่ยี่ห้ออะไรอ่ะครับ Dellป่าวเอ่ย ยังไงลองConfigดูนะครับถ้าเป็นDell เปลี่ยนHDDเป็นจุมากๆ ดีกว่าSSDครับ ถ้าใช้งานพวกนี้ เพราะตอนเขียนแบบเราคงไม่ยกไปไหนมาไหนพร้อมกับเขียนอยู่แล้ว

ปล.แสนหกนี่แพงนะครับ ยังไงราคาขนาดนี้แนะนำDesktopจะได้ดีกว่าครับ
        ผมมีDesktopไว้ใช้อยู่แล้วครับก็เลยอยากได้Labtopไว้ใช้งานมั่งเพราะว่าช่วงนี้เดินทางบ่อย ๆ

Comment

แจ่มเลยครับ ซื้อแล้วรีวิวหน่อยนะครับ อยากเห็น อิอิ

Comment

- -" ล่อแหลมๆ ดีน่ะที่ปรึกษาก่อนไม่ได้บอก "มาแล้วตัวแรงงงงง" ^^ ราคาแพงมากกคร้าบบ แต่ถ้าซื้อมาแล้วมันทำเงินได้มากกว่าค้าตัวล่ะก็ลุยโลดครับ ผมไปซื้อเครื่องม้วนแผ่นstainless มือ2อายุ27ปี 4แสน แถมเงินสดเท่านั้นอีกต่างหาก แต่คิดแล้วว่าไม่เกิน4เดือนคืนทุนแถมที่เหลือกำไร ก็ซื้อได้โดยไม่ลังเลเลยครับ notebook ก็คงคล้ายกัน แพงแค่ไหนถ้ามันทำงานและทำเงินให้เราได้คุ่มค่าตัวก็ถือวาไม่แพงครับ(แต่เทคโนโลยีเปลี่ยนเร็วกว่าเครื่องจักรประเภทอื่น) คิดดูดีๆครับเงินเป็นแสน ฟังความคิดเห็นได้แต่ไม่มีใครรู้ดีไปกว่าตัวเราเองครับ

Comment

ผมรู้มาว่าการ์ด Quadro มันแพงนิครับ ยิ่งในโน้ตบุ้คแล้วนี่ราคาคงสุงมากเลยอ่ะ แต่ไม่รู้ว่าเท่าไหร่นะครับ

Comment

ถ้าใช้หาเงินได้ก็ซื้อเถอะคับ อยากเห็น

Comment

ตามที่หลายๆท่านบอกน่ะแหละครับ ถ้าซื้อแล้ว ท่านถอนทุนคืนได้แถมกำไรเพิ่ม ก้อซื้อเลยครับ

ซื้อแล้วเอามาโชว์ๆกันมั่งล่ะครับ

Comment

ถ้างานที่ทำมีมูลค่ามาก ต้องการความปลอดภัยสูง ผมว่า HDD แบบ solid เป็นทางเลือกที่ค่อนข้างดีครับ

แต่ถ้าซื้อมาเล่นๆ ผมว่าไม่ค่อยwork อ่ะครับ

ส่วนราคามันก็ประมานนี้ล่ะครับ 9cell + solid +T9300 + quadro + bluray =100k or over....

Comment

ถ้ามีตังค์เหลือเฟือ ก็ถอยได้เลยคับ

อย่าลืมรีวิว รอดูอยู่คับ

Comment

เรื่องHDDนี่ก็ตามท่านCentrinoอ่ะนะครับ ว่าแต่ยังไงไม่ลองดูเป็นSSD 64GBน่าจะเก็บอะไรได้เยอะกว่านะครับ อันนี้ขึ้นอยู่กับดุลพินิจของท่าหล่ะครับ ว่าข้อมูลมีมากแค่ไหน

ลองเช็คดูเล่นๆเท่าที่ผมเช็คได้SSD 32GBราคาราวๆ26000บาท ส่วน64GBประมาณ49500บาทน่ะครับ
                        ส่วน320GB SATA มันตกอยู่ประมาณ5300เอง
                        Last edited by Beaver_XT; 8 May 2008, 01:39:29.

Comment

ตัวเก็บข้อมูลน้อยไปหน่อย ถ้าเอาตัวนี้ คงต้องพก ext.box ด้วยแล้วแหละครับ ไม่งั้นใช้งานไม่พอแน่

Comment

เห็นด้วยเรื่อง SSD ครับ ถ้าไม่เพิ่มหรือเปลี่ยนเป็น HDD คงต้องพก ex.HDD ไปด้วยแน่เลย

Comment

Working...
                            X