Announcement

Collapse
No announcement yet.

fujitsu vs acer ตัดสินใจให้หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• fujitsu vs acer ตัดสินใจให้หน่อยครับ

ยี่ห้อ : Fujitsu
    รุ่น : Fujitsu LifeBook U9200
    CPU : Intel Core 2 Duo T5250 (1.5 GHz, L2 2 MB)
    การ์ดจอ : Intel GMA X3100
    หน่วยความจำ : 1 GB DDR2
    ฮาร์ดดิสก์ : 160 G 5400 RPM
    จอภาพ : 12.1 inch WXGA (1280x800)
    ไดร์ฟ : DVD Writer (Dual Layer Support)
    น้ำหนัก : 1.8 kg.
    ประกัน : 3 Y. (Inter.)
    Wireless : Yes Bluetooth : Yes
    Express Card : Yes Web Camera : 1.3 Mpixel
    USB : 3 แบตเตอรี่ : Li-ion
    เครื่องอ่านการ์ด : no
    ราคา 29900 บาท

*******อันนี้เป็น 64 architecture รึเปล่าครับ*******

ยี่ห้อ : Acer
    รุ่น : Acer Aspire 4920G-5A1G16Mn
    CPU : Intel Core 2 Duo T5500 (1.83 GHz, L2 2 MB)
    การ์ดจอ : Intel GMA X3100
    หน่วยความจำ : 1 GB DDR2
    ฮาร์ดดิสก์ : 160 G 5400 RPM
    จอภาพ : 14.1 inch WXGA (1280x800)
    ไดร์ฟ : DVD Writer (Dual Layer Support)
    น้ำหนัก : 1.95 kg.
    ประกัน : 1 Y. (Inter.)
    Wireless : Yes Bluetooth : Yes
    Express Card : No Web Camera : 1.3 MPixel
    USB : 3 แบตเตอรี่ : Li-ion
    เครื่องอ่านการ์ด : 5 in 1
    ราคา 25900 บาท

*******อันนี้เป็น 64 architecture รึเปล่าครับ*******

เอาไปใช้งานเกี่ยวกับ cad , 3d ใช้งานหนักเป็นบางช่วงวันละ 8-10 ชม. ต้องการความทน ศูนย์ดี บริการดี ไม่ต้องการความแรงครับ
    ขอบคุณครับ

ขออภัยนะครับ acer ที่เลือกจะเป็นจอ 12.1"

Comment

T5500 ท่าทางจะดีกว่า นะ

Comment

fujitsu ประกัน 3ปี นา

Comment

ใช้ ACER อยู่แต่ให้เลือกยี่ห้อก่อนก็ต้อง fujitsu
          แต่ถ้าให้เลือกราคาเท่ากันเน้นประสิทธิภาพเอาแรงไว้ก่อนต้อง ACER เพราะราคาเค้าถูกกว่า
          แต่ถ้าใช้งานคลุมเคลือไม่ต้องอะไรแรงมากก็ต้อง fujitsu เพราะงานเค้าดีกว่า

Comment

ถ้าเน้น "ต้องการความทน ศูนย์ดี บริการดี ไม่ต้องการความแรงครับ
            ขอบคุณครับ"
            ก็ฟูจิสึครับ ซีพียูช้ากว่าแต่งานเสร็จเหมือนกันช้ากว่าหน่อยเอาทนดีกว่าครับเสียเงินทั้งที่เอาทนๆอึดไปเลยดีกว่ามังครับ

Comment

ฟูจิสึดีกว่าคับทนกว่าศุนย์ดีกว่า

Comment

เป็น 64 บิตครับ
                Fujitsu 3 ปี แต่ Acer ก็ซื้อเพิ่มได้ 555 สร้างความสับสน
                แต่ก็เชียร์ Fujitsu ครับ
                น่าจะดูรุ่น S7211 ตัว T5250 นะครับ งานคอมคราวหน้า น่าจะ 34900 หรือ 33900 พอๆ กับ U9200 ที่รวม VAT

Comment

Working...
                X