Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าผมใส่ซิลิโคน เยอะไป....

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าผมใส่ซิลิโคน เยอะไป....

ผมเผลอใส่ซิลิโคน เยอะไปครับมันเลอะล้นออกมาข้างๆ CPU ไม่ทราบว่ามันจะมีปัญหาตามมาป่าวครับ อีกอย่างผมก็ขี้เกียจแกะมันออกมาแล้ว เพราะว่าซิ้งมันใส่ยากมาก เลยไม่อยากทำแล้ว อีกอย่างครับ ถ้าความร้อน ประมาณ48 องศา มันจะเกี่ยวกับที่ผมใส่ซิลิโคนเยอะไปป่าวครับ ผมใช้ซิ้งตัวนี้อยู่ครับ GeminII

คิดว่าไม่น่าจะเกี่ยวนะคับ ท่านใช้ CPU ของอะไรหล่ะครับ 48 องศา นี่ถือว่าเย็นแล้วนะครับ ซิลิโคนล้นออกมาก็เช็ดๆหน่อยก็ดีครับ ไม่งั้นเดี๋ยนานๆไปมันเป็นคราบเลอะและฝืดๆ ละทำความสะอาดยากมากครับ

Comment

Originally posted by JediPong View Post
      คิดว่าไม่น่าจะเกี่ยวนะคับ ท่านใช้ CPU ของอะไรหล่ะครับ 48 องศา นี่ถือว่าเย็นแล้วนะครับ ซิลิโคนล้นออกมาก็เช็ดๆหน่อยก็ดีครับ ไม่งั้นเดี๋ยนานๆไปมันเป็นคราบเลอะและฝืดๆ ละทำความสะอาดยากมากครับ
      อ๋อ ตามลายเซ็นต์ครับ amd x2 4000+ 775

Comment

ใส่ซิลิโคนล้นออกมา มันก็ไหลเยิ้มออกมาเลอะเทอะเฉย ๆ คับ นอกเสียจากว่ามันจะนำไฟฟ้า ถ้าหากว่ามันนำไฟฟ้าแล้วไหลไปโดนวงจรเนี่ย แย่เยย

Comment

รับทราบครับ ต้องเช็ดๆๆ ซะแล้ว

Comment

ผมก็เคยทำเยิ้มนะ แต่ไม่มีปัญหาอะไร

ผมว่า 48 องศานี่ร้อนนะ

Comment

เปลื้องครับส่วนที่เลอะใส่ซีพียูของผมได้อีกตั้ง1ตัว 555+

Comment

CPUผมแค่30-35องศาเองครับ ถ้าOCก็ไม่เกิน45องศา ซิ้งเดิมๆ สงสัยครับ ทำไมCPUผมมันเย็นกว่าคนอื่นเค้าอะ-*-

Comment

ผม 6000+

idle ปาไป 50 ละครับ

Comment

ตายละตรู 52 องศา ตายๆๆ........ร้อนกว่าชาวบ้านเค้า
                    แต่มันเปงบอร์ด ax78 นะสิ ไม่รุ้ร้อนจริงหรือล้อกันเล่น - -*

Comment

Working...
                    X