Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยทีครับ การ์ดจอ EN7200GS 256Mb ผมเสียบเข้าทีวีแล้วจอทีวีเป็นขาวดำอะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยทีครับ การ์ดจอ EN7200GS 256Mb ผมเสียบเข้าทีวีแล้วจอทีวีเป็นขาวดำอะครับ

การ์ดจอ EN7200GS 256Mb หัวเสียบS-Videoจากการ์ดจอเข้าทีวี หัวทีวีเป็นหัวAV สีเหลืองอะครับ แล้วมันเป็นจอขาวดำอะครับปรับสีตรงไหนอะครับช่วยบอกที ทีวีเป็นของsonyครับ
    แล้วจะทำยังไงให้ภาพมันนิ้ง อะอธิบายยากอะครับT.Tคงเข้าใจน่ะครับ

ช่วยทีครับใครก็ได้
    Last edited by 123456; 8 May 2008, 00:42:57.

ลองปรับ PAL-NTSC ยังคับ

Comment

ปรับแล้วครับไม่ได้อะ

Comment

ลองใช้สายคอมโพแนนดูคับ ผมไม่แน่ใจเหมือนกันว่ามีไหม(ไม่เคยใช้)

แต่ถ้าจะให้ภาพนิ้งเป็นไปได้ยากครับ ความละเอียดทีวีมันน้อยกว่าจอคอมคับ

Comment

ตรงการ์ดจอมันเป็น หัว s-videoอะครับ
          แล้วสายคอมโพแนนจะเสียบเข้าได้เหรอครับมานเป็นหัวแบบไหนอะ ใช้avป่าวครับ

Comment

มันจะเป็นหัว3สีเหมือนเครื่องPS2อ่าคับ มีสีน้ำเงิน แดง เขียวอ่าคับ

Comment

1.ลองปรับที่การ์ดเลือกให้มันออก S-video ดูครับ
              2.ลองใช้สาย s-video>คอมโพแนนต่อที่การ์ด แล้วเลือกปรับให้มันออกแบบ s-video แล้วเอาสาย av ต่อขั้วสีน้ำเงินเข้าทีวีครับ หรือไม่ก็ลองสีเขียว หรือแดงดู แต่น่าจะเป็นสีน้ำเงินนะ ของผมEN8800GT ก็ต่อแบบนี้ออกทีวี
              พอดีไม่ได้อยู่บ้านเลยไม่ได้ดูว่าต่อสีอะไร ของผมมันแถมs-video>คอมโพแนน มาให้
              ป.ล.รู้แค่นี้แต่อยากช่วย

Comment

ตรงตุดทีวีของผมเป็นรูเสียบavอะครับ

Comment

Working...
                X