Announcement

Collapse
No announcement yet.

HTDI มันคืออันเดียวกับ HDMI รึเปล่า ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• HTDI มันคืออันเดียวกับ HDMI รึเปล่า ?

เห็นการ์ดจอบางรุ่นบอกมี HTDI ตอนแรกผมก็คิดว่าเขียนผิด ไปมาๆ เออ มันเขียน HTDI หลายรุ่นเลยแฮะ แล้วมันเหมือนกับ HDMI รึเปล่า ถ้าไม่เหมือนต่างกันยังไงคับ ขอบคุณคับ

HTDPหรือป่าวครับ ท่าใช่HTDPจะไม่มีเสียงไปด้วยเวลาใช้อเดปเตอร์แปลงเป็นHDMIแต่ท่า การ์ดจอใหนบอกว่าHDMIเวลาแปลงไปจะมีเสียงไปด้วย

Comment

HTDI แปลว่า How to do it ผมมั่วๆนะ มานั่งรออยากรู้ด้วยคน ลองหาละก็ไม่เจอ

Comment

เนี้ยคับ ที่ขีดเส้นใต้ในรูปเลย มีตั้ง 4 อันที่ส่งสัย มันคืออะไร และต่างกันยังไง

Comment

ต่างกันนิดหน่อยล่ะครับ หน้าตากับของแถม จริงๆแล้ว เรื่องชื่อมันก็แล้วแต่คนจะตั้ง มันไม่มีบรรทัดฐานว่าชื่อนี้มันจะต้องเป็นแบบนี้กับการ์ดจอทุกๆตัว จะตอบให้ครอบคลุมคงจะยาก

ผมแนะนำอย่างนี้ดีไหม สนใจการ์ดตัวไหน ลองเช็ครายละเอียดจากเวบไซต์ของผู้ผลิตโดยตรงเลยจะดีกว่านะครับ

http://www.asus.com/products.aspx?l1=2
          Last edited by ARES; 8 May 2008, 13:17:04.

Comment

มันเป็นแค่ชื่อรหัสรุ่นการ์ดจอของ ASUS เท่านั้นครับ

HTDI มันหมายถึงรุ่นที่แถม หัวแปลง DVI > HDMI มาเท่านั้นแหล

ส่วนใหญ่รหัสพวกนี้มันจะบอกถึง หัวต่อที่จะออกมากับอะแดปเตอร์ของแถมข้างในที่บันเดิลมากับกล่องครับ

Comment

Working...
            X