Announcement

Collapse
No announcement yet.

[ขอความช่วยเหลือ] - ทำยังไงให้เล่นเกมแผ่นเเท้ โดยไม่ต้องใส่แผ่นครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [ขอความช่วยเหลือ] - ทำยังไงให้เล่นเกมแผ่นเเท้ โดยไม่ต้องใส่แผ่นครับ

ปกติเล่นเเต่เเผ่นก๊อบครับ พอดีได้เเผ่นเเท้มาและกลัวแผ่นเสีย ก็เลยมาตั้งกระทู้ถามเพื่อนๆอะครับ...

คือเราต้องทำเกมให้เป็นไฟล์iso.ก่อน เเล้วmount image ละค่อยลงเกม แบบนี้รึเปล่าครับ แต่ถ้าทำแบบนี้มันไม่เปลืองพื้นที่HDDรึครับ มีทั้งไฟล์เกมที่ลงกับไฟล์iso.เลยอ่า

รบกวนสอนผมหน่อยนะ ลองหาในกูเกิ้ลแต่ยังไม่ได้เรื่องเลย

ต้องมียาแก้ไอ ครับ

Comment

www.gamecopyworld.com ยาเพียบ

Comment

ซื้อแผ่นแท้มาก็ใช้เล่นเต็มที่เลย ไม่ต้องกลัวมันเสีย อย่าให้มีรอยขูดขีดก็แล้วกันครับ

ส่วนแหล่งรวมยาแก้ไอก็ตามข้างบนเลยครับ อิอิ.

Comment

ทำ ISO โดยมากจะไม่ค่อยได้ครับ เพราะมันมีกลไกป้องกันการก้อปปี้อยู่แล้ว แถมยังเปลืองฮาร์ดดิสก์อีกต่างหาก

www.gamecopyworld.com เท่านั้น ผมว่าฝรั่งเค้าก็พึ่งพาเว็บนี้กันนะ เพราะเปลี่ยนแผ่นบ่อย ๆ มันไม่ทันใจ

* ปล ตกลงว่าเว็บนี้มันไม่ผิดกฏหมายใช่มั้ย เห็นลอยนวลมานานแล้ว

Comment

Working...
          X