Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าผมจะใช้วิธีนี้ตรวจ notebook ก่อนซื้อจะได้ไหมคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าผมจะใช้วิธีนี้ตรวจ notebook ก่อนซื้อจะได้ไหมคับ

เวลาจะเช็คเครื่องเราสามารถใช้แผ่น heren boot บูต windowsXP ขึ้นมาแล้วใช้ cpu Z กับ BenchMark ตรวจสอบจะได้หรือไม่คับ

พอดีไม่รู้จัก heren boot นะ แต่โปรแกรมที่สำคัญตอนตรวจเครื่องก็ dead pixel (สำคัญสุดๆ), cpu-z (ถ้าเครื่องเป็น vista ไม่ต้องก็ได้) ไว้ตรวจ hardware ของเครื่อง port ต่างๆ ที่ใช้งาน ส่วน BenchMark นี่มันใช้วัดความสามารถของกราฟฟิก อันนี้ไม่ต้องก็ได้คับ โดยรวมแล้วเชคสเปคให้ตรง แล้วก็เปิดเครื่องใว้สักครึ่ง ชม. อย่างน้อยก็เพียงพอ เอ่อ ถ้ากลัวลำโพงเสียงแตกอย่าลืมตรวจด้วยนะ

Comment

heren boot มันเป็นเหมือนแผ่นที่เป็น portable windowsXP หนะคับ ที่มีตามแผ่นโปรแกรมของ Quick PC

คือแบบว่าถ้าเราจะซื้อจ่ายตังเค้าถึงลง windows ลง driver รอนานกว่าจะได้เช็คเครื่อง

ถ้าเราของเค้าเช็คก่อนจ่ายจะเป็นไปได้หรือไม่คับ ถ้าเราจ่ายก่อนจะกลายเป็นเราเสียเปรียบร้านแล้ว

คงยากที่เค้าจะให้เราเปิดเครื่องเช็ต โดยยังไม่จ่ายตังใช่หรือไม่คับ

Comment

windows XPE อิอิ
        ก็แจ๊มแจ่มนะครับ

Comment

ผมว่าไม่น่าจะมีปัญหา แต่อย่าให้นานมากแล้วกัน
          และก็ ถ้าเทสokแล้วไม่เอา อาจจะโดนบ่นเอาได้นะครับหุหุ

Comment

Working...
          X