Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำร้าน เปลี่ยนสาย Bose C3 ให้หน่อย หนูกัดซะนี่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำร้าน เปลี่ยนสาย Bose C3 ให้หน่อย หนูกัดซะนี่

อันที่จริง ไม่อยากจะเปลี่ยนครับ บังเอิญว่า หนูกัด ตรงโคนสาย ดอกเล็ก นะครับ

ยังไม่ขาดหมด แต่เห็นสายทองแดงโผล่ ออกมาเลยครับ ทั้ง 2 เส้น เลยจำใจต้องเปลี่ยนครับ

ไหน ๆ จะเปลี่ยนทั้งที ก็เลยอยากจะได้สายคุณภาพหน่อย และร้านที่ เพื่อน ๆ คิดว่า เชื่อใจหน่อยครับ

ใครมีประสบการณ์ ช่วยแนะนำหน่อยครับ เปลี่ยนร้านไหนดี ได้แถวบ้านหม้อ ก็ดีครับ ผมอยู่แถวเทเวศน์

และแนะนำสายให้ด้วยครับ ควรเป็นสาย แบบไหน ยี่ห้อ/ชนิด แบบ ไม่รู้เรื่องเลยครับ

โอ....เปลี่ยนที่ไหนได้ อย่าลืมมาบอกกล่าวนะครับ เผื่อถ้าของที่บ้านประกันหมด จะได้ไปเปลี่ยนบ้าง ^_^
    เห็นที่นิยมๆตอนนี้ก็ Van den Hul Gold Water กับ Supra PLY นะครับ

Comment

kimber ก็ดีนะ

Comment

Originally posted by bittersweet View Post
        โอ....เปลี่ยนที่ไหนได้ อย่าลืมมาบอกกล่าวนะครับ เผื่อถ้าของที่บ้านประกันหมด จะได้ไปเปลี่ยนบ้าง ^_^
        เห็นที่นิยมๆตอนนี้ก็ Van den Hul Gold Water กับ Supra PLY นะครับ
        ขนาดใหญ่ไปครับ
        ลำโพงกลิ้งตามสายแน่ๆเลย (^-^)

ถ้าพอมีทุน ลอง
        Kimber Kable 4TC ดูครับ

Comment

Originally posted by พจน์ View Post
          ขนาดใหญ่ไปครับ
          ลำโพงกลิ้งตามสายแน่ๆเลย (^-^)

ถ้าพอมีทุน ลอง
          Kimber Kable 4TC ดูครับ
          บรรยายซะน่ารักเลย คุณพจน์

Comment

ตกลง Kimber Kable 4TC ละกัน แล้ว ที่บอกว่า ถ้าพอมีทุน นี่ หมายความว่าไงครับ มันแพงเหรอ

ทีนี้ ก็ แนะนำ ร้าน หน่อยครับ ที่เค้ามีสาย และ มีช่างเปลี่ยนให้เลย นะครับ คงไม่กล้าทำเองแน่

Comment

4TC เมตรล่ะ เกือบๆ พัน เสียงดีครับ

Comment

Originally posted by พ่อน้องแนนต์ View Post
                ตกลง Kimber Kable 4TC ละกัน แล้ว ที่บอกว่า ถ้าพอมีทุน นี่ หมายความว่าไงครับ มันแพงเหรอ

ทีนี้ ก็ แนะนำ ร้าน หน่อยครับ ที่เค้ามีสาย และ มีช่างเปลี่ยนให้เลย นะครับ คงไม่กล้าทำเองแน่
                ผมไม่ชัวร์เหมือนกัน แต่คร่าวๆน่าจะเมตรละ 700-800 มั้งครับ

Comment

ร้านที่ ฟอจูน ก็เห็นเค้า เ้ข้าให้ด้วยนะ ที่ขายสายเยอะๆอ่ะ

Comment

Originally posted by พ่อน้องแนนต์ View Post

ลองเดินถามร้านหัวมุมชั้นล่างที่ Hi Fi Center
                    หรือร้านเครื่องเสียงมือสองบน Foture(เยาวฮันเดิม) รัชดา ดูก่อนซิครับ

ถ้าจำไม่ผิดมันใช้สลักยึดยึดเอานะครับ
                    แกะลำบากเอาการ

Comment

ถามหน่อยครับ 4TC กับ 8TC ต่างกันตรงไหนบ้าง ครับ นอกจาก สายที่มาพันๆ หรือมีแค่นั้น

Comment

Originally posted by numz View Post
                        ถามหน่อยครับ 4TC กับ 8TC ต่างกันตรงไหนบ้าง ครับ นอกจาก สายที่มาพันๆ หรือมีแค่นั้น
                        ราคาแน่ๆล่ะ แล้วก็น้ำเสียง ฟังดูพริ้วกว่าเยอะเลยครับ

Comment

ขอบคุณครับ เสาร์นี้ ได้ลุย hi-fi center กันละ

สงสัยต้องแขวนพระ ไปด้วย กลัวผีหลอก เห็นหลายกระทู้เค้าบอกว่า เงียบดีจัง

อ้อ... มีอีก 2 อย่าง
                          --หัวเสียบ นี่ มีอะไร พิเศษหรือเปล่าครับ มีแนะนำ หรือเปล่า หรือ ว่า ลุย ขอคำแนะนำจากทางร้านเอาเลย
                          --ตวามยาวสาย ปกติ มัน 1.5 m หรือเปล่า ส่วนตัวผมคิดว่า ยาวเหลือใช้ไปนิด แค่ เมตรเดียว คงพอแล้วมั๊ง

Comment

ขอบคุณครับ เสาร์นี้ ได้ลุย hi-fi center กันละ

สงสัยต้องแขวนพระ ไปด้วย กลัวผีหลอก เห็นหลายกระทู้เค้าบอกว่า เงียบดีจัง

อ้อ... มีอีก 2 อย่าง
                            --หัวเสียบ นี่ มีอะไร พิเศษหรือเปล่าครับ มีแนะนำ หรือเปล่า หรือ ว่า ลุย ขอคำแนะนำจากทางร้านเอาเลย
                            --ตวามยาวสาย ปกติ มัน 1.5 m หรือเปล่า ส่วนตัวผมคิดว่า ยาวเหลือใช้ไปนิด แค่ เมตรเดียว คงพอแล้วมั๊ง
                            - หัวเสียบ แนะนำให้ลงทุนนิดนึง ระดับ 200 บาท ขึ้น
                            - สายเอายาวเท่าเดิมพอครับ ไม่งั้นแล้วความต้านทาน อันมีผลกับความดังมันจะเปลี่ยน

Comment

มีคำถามนึงครับ banana นี่มันสำคญขนาดไหนหรอครับ

Comment

Working...
                              X