Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซิลิโคน กับ CPU

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซิลิโคน กับ CPU

ถ้าหากเราไม่ได้ทา ซิลิโคน บนตัว CPU มันจะมีปัญหาอะไรต่อ CPU รึป่าวคับ

ไม่ทาร้อนขึ้นพอสมควรเลย เคยลองแล้ว

Comment

ทาเถอะครับพี่น้อง....
      อย่ามองข้ามจุดนี้ไปเลย เพราะมันสำคัญเอาเรื่องเหมือนกันนะ

Comment

ที่ถูกต้องคือต้องไม่ทา

แต่ทาเพื่อช่วยในการระบายความร้อนได้พอสมควร

ปล.เครื่องผมไม่ทานะ เพราะไม่ได้ oc อะไร ดิบๆเดิมๆ จะได้เทสเครื่องไปในตัวด้วย

Comment

ถ้าเพิ่งซื้อซีพียูมา(มือ1)ไม่ต้องทาก้อได้........มันมี่ที่ซิ้งค์อยู่แล้ว

แต่ถ้าถอดเข้า ออก หลายครั้ง ควรเช็ดของเดิมออกแล้วทาใหม่ครับ

Comment

ทา ครับ

Comment

โลหะแข็ง สองอัน มันประกบกันไม่สนิทครับ เลยต้องขอตัวช่วยคือซิลิโคน เป็นตัวเชื่อมให้มันสนิทกันมั่ก

มันจะได้ถ่ายเทไออุ่นจาก กระดอง CPU ไปยัง ฮีตซิ๊ง ได้เต็มที่ครับ ทาเถอะครับ.... จ๋าขอ

Comment

ควรทาครับ จ๋าขอเช่นกัน

Comment

Originally posted by ed904441 View Post
                  โลหะแข็ง สองอัน มันประกบกันไม่สนิทครับ เลยต้องขอตัวช่วยคือซิลิโคน เป็นตัวเชื่อมให้มันสนิทกันมั่ก

มันจะได้ถ่ายเทไออุ่นจาก กระดอง CPU ไปยัง ฮีตซิ๊ง ได้เต็มที่ครับ ทาเถอะครับ.... จ๋าขอ
                  ตามนั้น ถูกต้องตามหลักการเป๊ะ

Comment

ทา (เนียนตามๆ ไป)

Comment

อีกที ติดใจ จ๋าขอ

Comment

ถ้าคิดว่าหลอดดีๆ มันแพง ใช้หลอดละ 20บาท ก็พอไหวคับ ยังดีกว่าไม่มีเลย

Comment

ใช้หลอดละเท่าไหร่ทากันครับ

หิ้วมาจากไหนกันหรือเปล่า

Comment

ควรทาครับ..ผมปวดหัวเลย กำลังประสบปัญหาอยู่เลยเวลานี้ ดันเรื้อพัดลมออกเช็ดซิลิโคน สีเทาเหนียวออกเกลี้ยง
                            เหอะ ๆ ตอนนี้เข้า Windows เล่นเนท เปิดฝาเคสขึ้น 55 ตลอด เกมศืแตะไม่ได้เลย...ฉนั้นสมควรต้องทาครับ
                            วันหยุดนี้ผมว่าจะไปซื้อมาทาแล้ว มือบอนจริง ๆ

Comment

ควรทาครับ..ผมปวดหัวเลย กำลังประสบปัญหาอยู่เลยเวลานี้ ดันเรื้อพัดลมออกเช็ดซิลิโคน สีเทาเหนียวออกเกลี้ยง
                              เหอะ ๆ ตอนนี้เข้า Windows เล่นเนท เปิดฝาเคสขึ้น 55 ตลอด เกมส์แตะไม่ได้เลย...ฉนั้นสมควรต้องทาครับ
                              วันหยุดนี้ผมว่าจะไปซื้อมาทาแล้ว มือบอนจริง ๆ

Comment

Working...
                              X