Announcement

Collapse
No announcement yet.

dvd-rw ยี่ห้อไหนดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ของผมใช้ ASUS

Comment

ของผม lite-on เพิ่งประกอบเสร็จ ร้านมันประกอบแถมให้ ยังไม่รู้ว่าดีรึเปล่า

แต่เข้ามายืนยัน ***งๆ samsung ไว้เป็นดี

คอมเก่าผมซื้อมาใช้ 6 เดือน write ไป 8 หลอด ก็เริ่มมีปัญหาแล้ว
      - ถาดไม่ค่อยเปิด
      - หัวทึบเป็นบางครั้ง(อ่านไม่ออก)
      - บางครั้งใช้ๆอยู่ค้างซะงั้น

Comment

LG

Comment

ASUS อีกเสียงครับ ใช้อยู่ ตามลายเซ็น

Comment

SAMSUNG ลืมไปจากก้นบึ่งในจิตใจได้เลยครับ . . . นอกนั้นแล้วแต่จิตศรัทธา

Comment

ASUS ผมก็อีกเสียงงับ

Comment

Lite-On ครับ ผมซื้อมาใช้ 1 ปีแระ เคลมมา 3 รอบ จนหมดประกันไปแล้ว เอ.. ดีหรือไม่ดีหว่า ^o^"

Comment

Pioneer อีกเสียงครับ เพราะตอนนี้ใช้ Lite-on อยู่ครับอ่านบางแผ่นไม่ได้ กำลังจะซื้อ Pioneer มาแทนที่ครับ

Comment

ASUS

Comment

asus ครับ ทน ไม่เลือกแผ่นในการอ่าน

Comment

อะไรก็ได้

อะไรก็ได้ครับ ยกเว้น lite-on เคยใช้มา 2เครื่อง เปิดไม่ค่อยออก..

Comment

ใช้ LG รหัส GH2xxx ทั้งแบบ SATA // ATA ต่อรวมกันเครื่องละ 5 ตัว เขียนแผ่นแบบโหมดมัลติ(เขียนพร้อมกัน 5 ไดร์) เฉลี่ยตกวันละ 200+ แผ่น บางวันไม่เจอแผ่นเสียสักกะแผ่น นานๆจะเจอเสียสักที ผลสแกนก็ออกมาดีทุกแผ่น เสียอย่างเดียวไดร์มันสแกนเองไม่ได้(หรือได้ก็ไม่รู้แต่กดสแกนมันไม่ยอมทำงาน) ต้องไปใช้ไดร์ Lite-on สแกนให้

Comment

ตามความเห็นผมนะครับ
                            LG ครับ ทนดี เคลมก็ง่ายครับ
                            ส่วน Samsung ถูกดี แต่คุณภาพก็ ถูก ตามครับ
                            แล้วก็ Lite-On = ไรท์ อ่อน ครับ ยังไม่ครบปี เคลมไป 2 รอบ

Comment

ของผม asus ทำไมมันไม่ดีเหมือนพวกท่านล่ะครับ ตัวแรกอ่านแผ่นไม่ออก ตอนลงวินโดว์(ของใหม่ ใช้ได้วัน2วัน แต๋วออกซะแล้ว) ต้องไปยืม LG ของเพื่อนมา ดันใช้ได้ซะงั้นทั้งๆที่แผ่นก็แผ่นเดียวกัน ส่วนตัวที่สอง กำลังใช้อยู่ตอนนี้ พักหลังๆ เสียงดังมาก ตอนแรกนึกว่าเสียงพัดลมcpu ไม่งั้นก็พัดลมในเครื่อง ดูดีๆ อ่าว
                              ดันเป็นdvd-rw ไปได้ อาจจะเป็นเพราะผมเป็นคนมากับดวงล่ะมั้งคับ อิอิ
                              ปล. ไม่รู้ว่าถ้าเสียงดัง(ดังมากตอนนั้นใส่หูฟังอยู่ด้วย ฟังเพลงไปด้วย แต่ไม่ได้เปิดดัเท่าไหร่) เค้าจะรับเคลมรึป่าว ใครรู้ช่วยตอบให้ด้วยนะครับ
                              Last edited by nu_loso; 30 May 2008, 23:18:37.

Comment

ไฟโอเนียครับ ทนกว่า
                                ทนในที่นี้หมายถึง ไรท์วันละ 10 ชม 1 ปี+ ครับ
                                นอกนั้น 3 เดือนก็ไม่ถึงครับ ฟันธง

Comment

Working...
                                X