Announcement

Collapse
No announcement yet.

ค้างที่ logo acer

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ค้างที่ logo acer

ไม่ทราบเป็นที่อะไรเหรอคับ แก้ไขเบื้องต้น ยังไงได้บ้าง

ขอบคุณคับ

วินโดวส์ล้ม
    ลงวินโดวส์ใหม่

Comment

ค้างที่โลโก อาจไม่ใช่ที่วินโดว์นะครับ เคยคิดว่าใช่เหมือนกันก้เลยจะติดตั้งฟอแมตใหม่ ปรากฏมันก้ค้างที่โลโกacer ไม่สามารถบูตจากแผ่นได้(ก่อนจะบูตมันจะขึ้นโลโกก่อนใช่มะ ถ้าค้างที่โลโกก้เครียดกันเลยทีเดียว) หลังจากมั่วๆมาหลายวิธี(เกือบยกไปเคลมละ) ก้ค้นพบครับ
      คืนนั้นผมถอดแบตออก ทิ้งไว้หนึ่งคืนเช้ามา เสียบกลับเข้าไปใหม่พร้อมต่อชาจไฟ ปรากฏว่าบูตเข้าวินโดว์ได้เฉยเลย งงมาก เหอๆๆ มันเกี่ยวไรกะแบตวะ ก้ยังหาคำตอบไม่ได้

อาการอย่างนี้ผมเคยเป็นถึง3-4ครั้งครับ เครื่อง acer4520g นี่ละ เป็นตอนที่ลงวินโดว์เส็จใหม่ๆ ก้เลยชัตดาวพักเครื่องสักสองสามชั่วโมง พอเปิดมามันค้างที่โลโก เป็นอย่างนี้ถึง3ครั้ง
      ปล เครื่องผมลงวินโดว์บ่อยมาก เหอๆๆ เกือบสิบครั้งละ เชคฮาดดิสดูแล้วยังไม่เจอ bad เลย ฮ่าๆ เครื่องเขาดี(HDD Hitashi) หรือว่าผมดวงดี
      ยังไงก้ลองดูก่อนนะครับ ก่อนจะยกไปเครม เดี๋ยวจะเสียเวลา

Comment

เข้าไปปรับค่าใน bios หรือเปล่าครับ ลองเซ็ต bios ให้เป็น default ดู

Comment

Working...
        X