Announcement

Collapse
No announcement yet.

Coolermaster Hyper TX2????

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Coolermaster Hyper TX2????

ข้าน้อยขอสอบถามผู้รู้ทุกๆท่านช่วยแนะนำที พอดีผมซื้อ cpucooler ตัวนี้มา และเป็น cpucooler ตัวแรก-*-*- งงกับการติดตั้งนิดๆหน่อย
    คือ
    1.ไม่ทราบว่าจุดที่ผมวงไว้มันต้องใส่หรือป่าว ( บอร์ดผมเป็น LGA775 )ครับ หรือว่าใส่แบบ ซิงค์ธรรมาดา แค่กดลงรู ( ก็เสียวแล้ว!!!)

2.ถามอีกอย่างนะครับ ตัวหัวพัดลมสามารถวางไปด้านไหนก็ได้ใช่มั้ยครับ
    3.สายไฟของ cpu cooler เนี่ยมันมีอยู่ 3 รูน่ะครับ แต่ถ้าไปเสียบกับบอร์ด ตรง cpu_fan มันมีที่เสียบแบบ 4 รูไม่ทราบว่าเสียบกันได้มั้ยครับ

1.อันนั้นของ AM2 ครับ
    2.ถูกต้องครับ แต่ให้ทางลงออกไปทาง PSU หรือ พัดลมหลังเคสดีที่สุดครับ
    3.ได้ไม่มีปัญหาครับ

Comment

ตอบ 1.ไม่ต้องใช้ครับ
      2.ลองดูิทิศทางของลมในcaseด้วยครับ
      3. ได้ครับ
      ยินดีด้วยกับซื๊งตัวแรกเน่อร

Comment

thankyou หลายเดอะ

Comment

มีใครใช้พัดลมรุ่นนี้อยู่ไหมครับ สงสัยทำไมรอบหมุนมันช้าจัง หมุนได้ความเร็วสูงสุด ประมาณไม่เกิน 2000 อยู่ที่ 1970-2000 เท่านั้นเหรอครับ ปรับไม่ได้ด้วย

Comment

Originally posted by sexmancom View Post
            มีใครใช้พัดลมรุ่นนี้อยู่ไหมครับ สงสัยทำไมรอบหมุนมันช้าจัง หมุนได้ความเร็วสูงสุด ประมาณไม่เกิน 2000 อยู่ที่ 1970-2000 เท่านั้นเหรอครับ ปรับไม่ได้ด้วย
            ไม่แปลกครับ พัดลมพวกนี้หมุนรอบต่ำแต่ได้ปริมาตรลมสูงครับ และด้วยตัวซิงค์ที่ออกแบบมาดีกว่าซิงค์เดิม
            ทำให้ระบายความร้อนได้ดีกว่า โดยที่รอบพัดลมไม่จำเป็นต้องสูงครับ รอบต่ำทำให้เสียงเงียบด้วย

Comment

ลองเอามืออังหลังซิงค์ดูครับ hyper 212 ผมก็แค่ 1900 กว่ารอบ แต่ลมแร้งแรงแถมเงียบอีกตะหาก TT Thunder Blade เทียบไม่ติดเลย อยากให้มันมีพัดลมแบบนี้ขายแยกบ้างอ่ะ

Comment

ของเค้าดีจริงๆ 555+ ยังไง IFX-14 พัดลม 3 ตัวของผมก็เย็นกว่าแถมบ้านก็ติดแอร์

Comment

ตัวนี้เย็นเงียบครับคุ้มค่าสุดตั้งแต่ใช้มา(แต่มันไม่ค่อยงามงิ)

Comment

Working...
                  X