Announcement

Collapse
No announcement yet.

แมนยู VS เชลซี...>> คนดู VS เจ้าหน้าที่..???

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แมนยู VS เชลซี...>> คนดู VS เจ้าหน้าที่..???

ศึกครั้งนี้ ทำให้นึกถึง มหกรรมดนตรีรายการ Moster of Rock '91 ที่เป็นงานดนตรี ที่รวบรวมวง Rock ดังๆ ของยุคนั้นหลายวง เข้าไปเล่นที่ รัสเซีย ที่จำได้ก็มี Metallica AC-DC Pantera ฯลฯ ครั้งนั้น เกิดจลาจลทั้งภายในคอนเสิร์ต และ ด้านนอกจนมีเจ้าหน้าที่ และฝ่ายผู้ชมเสียชีวิตและบาดเจ็บเป็นจำนวนมาก จนทางการต้องเอากำลังทหารเข้าควบคุม รถถังวิ่งเพ่นพ่านในเมือง เหมือนสงครามขาดย่อมๆ ฝ่ายคนดูก็ต่อสู้กับทหารด้วยความคึกคะนอง(หรือเมายาก็ไม่รู้) ปีนขึ้นไปบนรถถังบ้าง จุดไฟเผารถถังบ้าง..... ว่ากันว่าสาเหตุในการเกิดจลจลครั้งนั้นเพราะทางการใช้กำลัง เข้าควบคุม คือฝ่ายทหารใช้กำลังก่อน..

นึกถึง ศึกระหว่าง แมนยู กับ เชลซี ครั้งนี้ อาจจะเกิดเหตุการณ์แบบวันนั้นก็ได้เพราะเห็นออกข่าวมาว่า มีปัญหาเรื่อง เจ้าหน้าที่ ที่จะนำมาดูแลความสงบเรียบร้อย..... หากต้องใช้กำลังทหารอีกคงไม่สวยนัก เพราะทหารถนัดที่จะรบไม่ได้ฝึกมาให้ควบคุม หรือจัดการกับฝูงชน.... และยิ่งกว่านั้น เหล่า ฮุลิแกน ทั้งหลายก็ลูกบ้ามากมาย ดูแล้วจะระห่ำกว่า ผู้ชมคอนเสิร์ต Monster of Rock เมื่อปี 91 ซะอีก..... ก็ดูกันต่อไปครับ

สำหรับผมดูได้แบบสนุกๆ ใครแพ้ใครชนะ ก็ไม่เกี่ยวกะผม ไม่ใชสาวกใคร ไม่เกี่ยวกับทีมไหน
    ก็.... บรรพบุรุษของไม่ไม่มีใครเกี่ยวข้องทางสายเลือดกับเจ้าหน้าที่ หรือนักกีฬาทั้ง 2 ทีมเลย... แต่ผมว่าคนไทยเรา คงมีคนที่เป็นญาติกับนักกีฬาหรือเจ้าหน้าที่ของ 2 ทีมนี้เยอะนะครับ เห็นเอาจริงเอาจังกันซะเหลือเกิน...
Working...
X