Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีข้อสงสัยเกี่ยววกับระบบเสียง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ให้ Bipole เป็นลำโพง SLกับSR มันไม่ดีเหรอครับสำหรับระบบ 7.1 โดยจัดหาลำโพงธรรมดาเป็น SBLกับSBR

Comment

Originally posted by nooi View Post
      ให้ Bipole เป็นลำโพง SLกับSR มันไม่ดีเหรอครับสำหรับระบบ 7.1 โดยจัดหาลำโพงธรรมดาเป็น SBLกับSBR
      (1) กลัถ้า 7.1 ตั้งตามแบบ DTS หรือ Dolby ข้างหลังมันก็ใกล้กันแล้ว
      (2) ถ้าใช้ Bipole เป็น S เกรงว่าเสียงมันจะกลืนกัน ระหว่าง S SB

Comment

ขอบคุณครับ งั้นห้องเล็กเล่น 5.1 พอ กลัวเหมือนกันว่าถ้าเป็น 7.1 เสียงจาก SB คงลอยตรงข้ามศีรษะไปฟุ้งอยู่หน้าทีวี

Comment

(1) ขึ้นอยู่กับการจัดวางด้วย จัดดีๆ ก็มีลุ้น

Comment

Working...
          X