Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบความร้อนโดยทั่วไปของ 4200+ ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ลองลงwindows ใหม่ดูครับ แล้วค่อยลงไดร์เวอร์ทีละตัว brows ในแผ่นเอาครับ
    ไม่ต้องใช้ auto run ไล่ไปตั้งแต่ chipset sound vga lan

Comment

หุหุ งานเเข้า แต่ อุณหภูมิ 49c ก็ okแล้ว ละครับ ผมใช้ชุด น้ำ ยัง 45 เลย -.- ide

Comment

ผม 2.7Ghz
        Idle 45
        Full 65

Comment

เมนบอด แต่ละ ยี้ห้อ ความร้อน cpu จะไม่เท่ากัน แล้วถอดใส่แต่ละที่ ความร้อนก็ไม่เท่ากัน บางที่ เปิดมาก็ 60 เลย ต้องลองใส่ดีๆก่อน

Comment

ลง windows ใหม่ก็ไม่หายครับ ท่าจะงานช้าง

กำลังสงสัย

-ไม่รู้มันเกี่ยวกับไฟไม่พอรึเปล่า
            -หรือเพราะที่ cpu ขางอไปให้เขาดัดให้ กลับมาเพี้ยน

เดี๋ยวว่าจะลองไล่ทีละจุดดู

Comment

โอ้ถ้าผมไม่เปิดแอร์เลยก้อ 45-50 นี่แหละ

เพราะมันอบและร้อนมาก คนยังทนไม่ไหวเลย

49 ก็โอแล้วอย่าคิดมาก เกิน 90 ค่อยคิดกัน ^^

Comment

ไฟไม่พอน่าจะไม่เกี่ยวแฮะ ถอดไฟเลี้ยงพัดลมเคสทุกตัว + led หน้าเคสออกก็ยังเหมือนเดิม ยังไงล่ะทีนี้

หรือจะเอา cpu ไปเคลมดูดี แต่กลัวเขาจำได้อีก (เคยฝากแม่มาทีนึง ที่บอกไปข้างต้นว่าเขาดัดขาให้, ยิ่งนอกประกันอยู่) สงสัยต้องลงไปคนเดียว หรือถ้าไม่ได้แล้วเป็นงี้จริงๆ ได้เสียตัง โอ้วไม่ ตังหมดแล้ว
                เซ็งครับ แค่จะฟังเพลงยังมีปัญหา

Comment

เจอต้นตอแล้ว มาจากการใช้ Driver Creative Audigy to X-Fi Extreme Audio แล้วมันไปอริตีกะอะไรในเครื่องไม่รู้ (ขี้เกียจหาสาเหตุละ แต่แต่ก่อนตั้งแต่ใช้มาไม่เคยเจอปัญหานี้เลย แปลกดี) เลยลบกลับไปใช้ของดั้งเดิมมัน (เบื่อๆพอดี) ลื่นไหลไม่สะดุดแล้วครับ :- D

Comment

สุดท้ายละครับ ถ้าผมเอาฝาข้างเคสมาปิด (มีพัดลมระบายตัวนึง) มันจะพอไหวมั้ย สมมุติมันไปแตะ 55-56 (นี้เปิดโล่งแค่เข้าเน็ตฟังเพลงไปแตะ 51 ก็มี) กลัวไปทำให้คอมช้าลงถ้ามันร้อน แบบแต่ก่อนเคยเป็นกับ P4 3.0e (ซิลิโคนแห้งแล้วมันร้อน 60-70 พอแตะ 70 ปั๊บเล่นเกมไม่ลื่นเลย) แล้วพัดลมฝาข้างก็ดันไม่ตรงกับ sink ด้วย (เคส smilodon)

ขอบคุณที่เสียเวลาครับ :- )

Comment

เขร้ว มีตายครับ

Orthos 5 นาที 73 องศา

เอาฝาข้างออกแล้วดีกว่าหน่อยนึง ลงมา 68

ขี้แตกกันไปเลย สงสัยได้หา sink ใหม่ มีใครแนะนำอะไรมั้ยครับ
                      Last edited by P3NG; 10 May 2008, 15:38:44.

Comment

ของผม 4000+ แค่ 41เอง ปิดเคสนะ ^^

Comment

นั่นดิ ทำไมของผมมันร้อนจัง แถม oc ไม่ oc ก็ร้อนพอกันเลย

Comment

ผมก็พึ่งถอยมาครับ เมื่อวาน 4800+ nf6p มานร้อนเหมือนกัน เปิดฝาเคสทิ้งไว้ ตอนนี้ 50-54 องศา ยังไม่ OC เลยครับ ลองทาสิลิโคนใหม่ไป 3 รอบแล้ว มานก็ยังไม่ลด ห้องไม่เปิดแอร์ ถ้าเอาพัดลมจ่อcpu เลย อยู่ที่ 48-50 องศา ไม่รู้มีปัญหาเหมือนกันรึเปล่า
                            Last edited by Orangery; 10 May 2008, 22:35:07.

Comment

จับมันแช่แข็งซะ - - เย็นแน่เลยครับ(ขำๆ ครับ อย่าเครียด)

Comment

จับมันแช่แข็งซะ - - เย็นแน่เลยครับ(ขำๆ ครับ อย่าเครียด)

Comment

Working...
                                X