Announcement

Collapse
No announcement yet.

[งานเข้า] พี่น้องคร๊าบบบบ อาการแบบนี้HDมีปัญหาเปล่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [งานเข้า] พี่น้องคร๊าบบบบ อาการแบบนี้HDมีปัญหาเปล่า

ต่อเนื่องจากกระทู้นี้

เมื่อผมได้ฮาดดิสมา เลยใช้partition magic จัดการแบ่งไดรฟเพื่อลงวินโด(ใช้ฮาดดิสตัวเก่า ที่มีวินโดอยู่แล้ว)

ใช้แผ่นเดิมครับ originalที่ติดตั้งอยู่ตอนนี้ จัดการฟอแมตก่อนลงเสร็จปุ๊ป คัดลอกไฟล์เรียบร้อย พอถึงตอนที่รีสตาท แล้วบูทเข้าวินโดเพื่อลงขั้นตอนต่อไป มันขึ้นแบบนี้ซะงั้น

Windows could not start because the following file:

<Windows root> \system32\hal.dll

Please re-install a copy of the above file.

จากนั้น ใช้แผ่นอื่นๆลง ก้อเป็นเหมือนเดิมครับผม ลองลงpartition แล้วcreateใหม่โดยใช้แผ่นวิดโดทำ ก้อยังไม่ได้เหมือนเดิมครับ

ตอนนี้ไม่ทราบจะทำอย่างไรแล้ววว

ไม่ทราบว่าHDลูกนี้มีปัญหามั้ยครับ ตรวจดูแล้วไม่มีแบด สายไฟ-สายสัญญานเสียบแน่นเรียบร้อย

ถ้าปัญหาเกิดจากHDจะได้เอาไปเคลม เปลี่ยนตัวใหม่ เนื่องจากซื้อมาเมื่อวานนี้เอง-*-

เครียดดดดดดดดดดดดดด

Comment

ใจร้อนๆ

Comment

สอง สแกน hdd กับ hdd tune ดูคับ

Comment

จากประสบการณ์ส่วนตัวนะ ผิดถูกอย่างไรก็ไม่ทราบ เกิดจากการโอเวอร์คล็อกแล้วลง Windows ครับผมเคยเห็นเป็นอย่างนี้แหละครับ ลักษณะคล้าย ๆ กันนี้เลย

ถ้า OC อยู่ให้กลับไปเป็น default แล้วลง Windows ใหม่อีกรอบ

Comment

ใหม่เฉพาะฮาร์ดิสรึป่าวท่าน เจ๊งที่ตัวอื่นก้อได้นะ

หา hdd ตัวอื่นมาลองยัง......ผมเคยเจอ Mb เอ๋อ เปลี่ยนปุ๊บหายเลย

Comment

Originally posted by kgb99 View Post
              สอง สแกน hdd กับ hdd tune ดูคับ

ซื้อเสร็จสแกนเลยครับ ไม่มีBadครับ

Originally posted by Athlon_TFS View Post
              จากประสบการณ์ส่วนตัวนะ ผิดถูกอย่างไรก็ไม่ทราบ เกิดจากการโอเวอร์คล็อกแล้วลง Windows ครับผมเคยเห็นเป็นอย่างนี้แหละครับ ลักษณะคล้าย ๆ กันนี้เลย

ถ้า OC อยู่ให้กลับไปเป็น default แล้วลง Windows ใหม่อีกรอบ

ตอนนี้้และตอนลงไม่ได้OCนะครับผม ใช้ค่าdefault

Comment

Originally posted by zman View Post
                ใหม่เฉพาะฮาร์ดิสรึป่าวท่าน เจ๊งที่ตัวอื่นก้อได้นะ

หา hdd ตัวอื่นมาลองยัง......ผมเคยเจอ Mb เอ๋อ เปลี่ยนปุ๊บหายเลย

ตอนนี้ใช้seagateลูกเก่าอยู่ครับ ไม่มีปัญหา ฟอแมตตัวนี้ แล้วลองลงวินโดใหม่ โดยใช้แผ่นเดียวกัน ก้อลงได้ตามปกติครับผม

Comment

สงสัยต้องส่งเคลมคับ ของไม่เกิน 7 วันเขาเปลี่ยนของใหม่ให้เลย^^"

Comment

Originally posted by kgb99 View Post
                    สงสัยต้องส่งเคลมคับ ของไม่เกิน 7 วันเขาเปลี่ยนของใหม่ให้เลย^^"

ของjib15วันครับ แต่ไม่ทราบว่าเรื่องมากอ๊ะเป่า แล้วจาแจ้งเปลี่ยนว่าอะไรดีอ่ะครับ

Comment

Originally posted by sicklab View Post

ตอนนี้ใช้seagateลูกเก่าอยู่ครับ ไม่มีปัญหา ฟอแมตตัวนี้ แล้วลองลงวินโดใหม่ โดยใช้แผ่นเดียวกัน ก้อลงได้ตามปกติครับผม
                      อ้าว.........แล้วรอช้าอยู่ไย ล่ะคร๊าบบบบบบบบบบบ............บอกว่าลงวินโดวส์ไม่ผ่าน ตัวอื่นลงได้
                      Last edited by zman; 9 May 2008, 15:36:02.

Comment

Originally posted by zman View Post
                        อ้าว.........แล้วรอช้าอยู่ไย ล่ะคร๊าบบบบบบบบบบบ
                        ที่รอช้าอยู่

เพราะพายุเข้าคร๊าบบบบบบบบ

ฝนตกใหญ่เลย -*-

ผมอยู่สงขลา ต้องไปเคลมหาดใหญ่นู่นนนนนนน

Comment

พอมันขึ้นข้อความแล้ว ก่อนที่จะลงวินโด้ใหม่อีกครั้ง ลองฟอแมตอีกครั้งหรือยังคับ

Comment

เคยเป็นอยู่ตอนลงวินโดวส์ใหม่เหมือนกันครับ แต่ลบpartion แล้วสร้างใหม่มันก็ใช้ได้นะครับ ลองๆดูครับ

Comment

ลองลบ patition แล้ว format แล้ว scan แบบ ละเอียดดูหรือยังครับ

Comment

Working...
                              X