Announcement

Collapse
No announcement yet.

Notebook ท่านร้อนกันเท่าใหร่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Notebook ท่านร้อนกันเท่าใหร่

Notebook ท่านร้อนกันเท่าใหร่
    CPU full load มาวัดความร้อน (แรงมั้ง) กัน

แล้วทำไงให้มันfull loadอ่ะคับ ผมทำไม่ได้

Comment

Originally posted by saksith View Post
      แล้วทำไงให้มันfull loadอ่ะคับ ผมทำไม่ได้
      หุหุหุ
      แปลง vcd เป็น DVD ดู ( 80c ตลอด 4 ชม. ^^" )

Last edited by TWK.; 9 May 2008, 15:49:08.

Comment

เครื่องผมเปิด Dota ที cpu 97-99 C โปรแกรม everest มันโชว์อะคับ งงเลย

การ์ดจอ 67 C เครื่อง asus pentium M 1.7 เก่าหน่อย

Comment

ลองใช้ตัวนี้ดูครับ CPU ทำงาน 100% แล้วจะรู้ว่าร้อนเท่าไหร่

Comment

test แบบนี้เอาไว้ test ตอนซื้อเครื่องใหม่ได้ป่าวคับเนี่ย หรือเทียบกันไม่ได้

กำลังจะซื้อ notebook ใหม่กำลังงงจะซื้ออะไรดีที่ไม่ร้อนมาก ผมเปิดเครื่องทั้งวันทั้งคืนโหลดบิทเล่นเกม

Comment

ของผม Aspire 6920G

ไม่ค่อยร้อนครับ

Comment

5920G-302G16

Idle 45-52 องศาเซลเซียส
                full load ประมาณ 70 องศาเซลเซียส
                นั่งบ้านเพื่อน full load ประมาณ 75 องศาเซลเซียส

สับสนกับการ์ดจอ = ="
                Last edited by sandy207; 9 May 2008, 18:49:38.

Comment

สเปคตามลายเซน
                  อุณหภูมิห้อง เวลาเที่ยงๆ 35`C
                  CPU Idel 47-49`C , Full load(เล่นเกม NFS:Prostreet) 76-78`C
                  HDD Idel 45-46`C , Stress 49-50`C

เวลากลางคืน 30-31`C
                  CPU Idel 43-47`C , Full load 73-77`C
                  HDD Idel 43-45`C , Stress 47-48`C

GPU ไม่มีเซนเซอร์ครับเลยบอกไม่ได้

ปล.ไม่มีแพดรองนะครับ ใช้แค่หนุนเครื่องสูงขึ้นเท่านั้น(ประมาณ1นิ้ว)
                  เพราะผมลองแล้วเครื่องผมตอน Full load มันไม่แตกต่างครับ ต่างแค่
                  ตอนที่ไม่ได้ใช้งาน Idel นิดเดียวเท่านั้น(มีที่รองเย็นกว่าประมาณ1องศา)

Comment

ธรรมดาก้อ 40-55

full load : I dont know งะ ยังไม่ลอง

Comment

ใช้งานหนักๆเวลากลางวันไรท์แผ่นเบิร์นซีพียูไม่เกิน58ครับ แต่ใช้นานๆที่วางมือด้านซ้าย(ข้างใต้ฮาร์ดดิสก์)อุ่นดีครับ

Comment

ใช้โหลดบิท อยู่ที่ 85-95
                        เปิดมาครั้งแรก อยู่ที่ 56 แล้วก็ขึ้นเรื่อยๆ
                        เมื่อก่อน ก็ไม่สูงอย่างนี้ ตั้งแต่ลองburn เครื่องไว้
                        ปรากฏว่า หลังจากนั้นอุณหภูมิสูงตลอด
                        ไม่ได้อยู่ห้องแอร์นะ ตอนนี้ใช้พัดลมเป่าอยู่ใต้ฐาน ก็ไม่ช่วยขึ้นเลยนะ
                        ตอนนี้ HD อยู่ที่ 56 ,CPU 84 ,MB 61 ครับ วัดจากEverest

Comment

Originally posted by Tangchai007 View Post
                          ใช้โหลดบิท อยู่ที่ 85-95
                          เปิดมาครั้งแรก อยู่ที่ 56 แล้วก็ขึ้นเรื่อยๆ
                          เมื่อก่อน ก็ไม่สูงอย่างนี้ ตั้งแต่ลองburn เครื่องไว้
                          ปรากฏว่า หลังจากนั้นอุณหภูมิสูงตลอด
                          ไม่ได้อยู่ห้องแอร์นะ ตอนนี้ใช้พัดลมเป่าอยู่ใต้ฐาน ก็ไม่ช่วยขึ้นเลยนะ
                          ตอนนี้ HD อยู่ที่ 56 ,CPU 84 ,MB 61 ครับ วัดจากEverest
                          แนะนำให้ไปเป่าฝุ่นออก

Comment

ของผม Hp Dv2538tx คับ

ไม่ทราบเหมือนกัน ว่าทำไมมันไม่โชว์ อุณหภูมิการ์ดจอ กับ อื่นๆ คับ

วานผู้รู้ช่วยตอบทีนะคับ ขอบคุณคับ

Comment

fullload ประมาณ 79 - 81 ครับ

Comment

Working...
                              X