Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามเรื่องลำโพง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามเรื่องลำโพง

คือ อยากจะทำ home theater อะครับช่วยแนะนำลำโพงที่เสียงดีๆ หน่อยนะครับ เอาไม่เกิน 10k ขอบคุนครับ

Leona G9 excite แอมป์ในตัว หวาน นุ่ม เบสลูกเท่าบ้าน ราคา 5-7k

ตังที่เหลือ สำหรับสายดีๆ ทั้งชุดคับ อิอิ

Comment

ต้องการลำโพงมีกำลังขับในตัวหรือแบบไม่มีกำลังขับ เพื่อเอาไปต่อกับ AVR หละครับ (^-^)

Comment

คือผมมือใหม่ ไม่ค่อยรู้อะไร อยากได้ home theater ที่บ้านสักชุดเอาที่ราคาไม่เกิน 10k อะครับควรเล่นตัวไหนดีครับ

Comment

Originally posted by wenningss View Post
          คือผมมือใหม่ ไม่ค่อยรู้อะไร อยากได้ home theater ที่บ้านสักชุดเอาที่ราคาไม่เกิน 10k อะครับควรเล่นตัวไหนดีครับ
          มี AVR หรือยังครับ
          หรือจะเอาไปต่อกับคอมหละ

Comment

คำถามเดียวกะผมเลยครับ จขกท.

ถามท่านพจน์ด้วยละกัน

มี ลำโพง แฟมิลี่ 1คู่ [ แถม vcd สายน้อย ๆ เปลี่ยนไม่ได้ด้วย เพราะ ขั้วอยู่ในตู้ ]

ลำโพง ตู้ไม้+ซื้อดอกลำโพง ไม่กี่ตัง มาใส่ 1คู่

---------------------------------------------
            คำถามครับ -*-

จะ ใช้ ลำโพง 2 คู่ แล้วซื้อซัฟ มาใช้ จะคุ้มไหม

หรือ จะซื้อ เป็นชุด G9 เลย

สำหรับผม ต่อเข้าคอมครับ อาจมี dvd บางครั้ง

Comment

Originally posted by roken View Post
              คำถามเดียวกะผมเลยครับ จขกท.

ถามท่านพจน์ด้วยละกัน

มี ลำโพง แฟมิลี่ 1คู่ [ แถม vcd สายน้อย ๆ เปลี่ยนไม่ได้ด้วย เพราะ ขั้วอยู่ในตู้ ]

ลำโพง ตู้ไม้+ซื้อดอกลำโพง ไม่กี่ตัง มาใส่ 1คู่

---------------------------------------------
              คำถามครับ -*-

จะ ใช้ ลำโพง 2 คู่ แล้วซื้อซัฟ มาใช้ จะคุ้มไหม

หรือ จะซื้อ เป็นชุด G9 เลย

สำหรับผม ต่อเข้าคอมครับ อาจมี dvd บางครั้ง
              เท่าที่นับตามที่บอกกับที่อยากจะซื้อ ผมนับได้ 4.1 เองนะครับ
              เอาสะดวก G9 ก็ดีแล้วครับ(^-^)

Comment

แนะนำ Leona G9 นั่นแหล่ะ ซับ 10 นิ้วให้เบสปริมาณมโหฬาร ลำโพงบริวารทั้ง 5 ขนาดเท่าๆกัน อีกทั้งราคาเป็นมิตรดี

Comment

^^" สรุป ผมตัดใจเอา G9 ละกันงับ ^^"

ขอบคุณ มากครับสำหรับคำแนะนำ

เอ่อ ช่วยแนะนำที ทีครับ ว่าซื้อลำโพงแล้ว ต้องเปลี่ยนอะไรบ้าง

1.ซาวการ์ด มีราคา ย่อม ๆไหมครับ มือสองผมกลัวจะ หายาก+มีปัญหา [ SE90 ผมอยู่ที่บ้านนอกไม่ได้เอามาใช้ด้วย]
                  2.สาย ต้องใช้กี่เส้นอ่ะครับ ใช้เส้นละประมาณทะไหร่ ราคาทะไหร่ ผมอยู่หอ ห้องไม่ใหญ่มาก

3. นอกจากนี้ ต้องทำอย่างไรอีก ? [ รบกวนขอการวาง+ระยะ ของG9 หน่อยนะครับท่านใด รู้ ]

Comment

Originally posted by roken View Post
                    ^^" สรุป ผมตัดใจเอา G9 ละกันงับ ^^"

ขอบคุณ มากครับสำหรับคำแนะนำ

เอ่อ ช่วยแนะนำที ทีครับ ว่าซื้อลำโพงแล้ว ต้องเปลี่ยนอะไรบ้าง

1.ซาวการ์ด มีราคา ย่อม ๆไหมครับ มือสองผมกลัวจะ หายาก+มีปัญหา [ SE90 ผมอยู่ที่บ้านนอกไม่ได้เอามาใช้ด้วย]
                    2.สาย ต้องใช้กี่เส้นอ่ะครับ ใช้เส้นละประมาณทะไหร่ ราคาทะไหร่ ผมอยู่หอ ห้องไม่ใหญ่มาก

3. นอกจากนี้ ต้องทำอย่างไรอีก ? [ รบกวนขอการวาง+ระยะ ของG9 หน่อยนะครับท่านใด รู้ ]
                    1. มองหา Audigy2zs ตัว Retail จะได้ครบทุกสิ่งที่ท่านพึงจะมี
                    2. สาย Mini->2RCA ใช้ 3 เส้น ยาวเส้นละ 4ft ส่วนสายลำโพงใช้ 5 เส้น โดย 3 เส้นยาวสัก 2 เมตรเท่าๆกันเป็นของลำโพง L,C,R ส่วนอีก 2 เส้นที่เหลือต้องทราบขนาดห้องท่านแล้วล่ะ
                    3. คู่หน้า***งกันสัก 2-2.5 เมตร กำลังดี ส่วนเซ็นเตอร์วางไว้ไหน นึกเอาเอง

Comment

Working...
                    X