Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอนผมOCหน่อยครับ(เด็กใหม่+มือใหม่)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอนผมOCหน่อยครับ(เด็กใหม่+มือใหม่)

คือผมอยากจะOCคอมของตัวเองบ้างอ่ะครับ แต่ติดอยู่ตรงที่ว่าผมไม่รู้อารายเลยอ่ะคับ
    อยากจะให้พี่ๆช่วยสอนให้หน่อยคับพวกข้อมูลที่ต้องรู้ การเลือกซื้อุปกรณ์ที่เหมาะต่อการOC
    ง่ายๆคืออยากรู้ที่อย่างเลยอ่ะครับ พอจะมีพี่คนไหนช่วยสอนผมได้มั่งอ่ะครับ
    ที่มีในสมองตอนนี้ก็แค่เรื่อง Hardware เล็กๆน้อยๆเท่านั้นเอง

เริ่มจากการลองครับ ไม่ก็ศึกษาจากบอร์ดนี้ไปพลางๆก่อน

พอมีปัญหาส่วนไหนก็ถามเอาก็ได้ครับ

ผมก็เพิ่งจะศึกษา OC ได้ 1สัปดาห์เองแต่ก็พอจะเข้าใจหลายๆส่วนแล้ว

สู้ๆครับ ไม่ยากมากมายหรอก เพียงแต่เราแค่ไม่รู้เท่านั้น ศึกษามากๆหน่อยเดี๋ยวก็เป็นเอง

Comment

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=127732

Comment

ขอบคุณครับ กำลังศึกษาเลยครับ

Comment

ตามนั้น...ด้วยคนครับ

Comment

จะคอยเป็นกำลังใจให้ 555+

Comment

อ่านจากหลายๆเวบ แต่เวบนี้ เน้นๆหน่อยนะ เทพเยอะ 5 5 อ่านไว้เยอะๆ และครับ เปรียบเทียบดุ

Comment

ยาวปาย ยาวปาย

Comment

Working...
                X