Announcement

Collapse
No announcement yet.

แบบนี้ ตั้งค่ายังไงครับ มีรูปให้ดูครับ รับไวเลสมาแต่จะต่อให้เครื่อง PC

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แบบนี้ ตั้งค่ายังไงครับ มีรูปให้ดูครับ รับไวเลสมาแต่จะต่อให้เครื่อง PC

แบบนี้ ตั้งค่ายังไงครับ มีรูปให้ดูครับ รับไวเลสมาแต่จะต่อให้เครื่อง PC

สมมติว่า ไอพี ของ ไวเลส โนตบุคคือ 192.168.1.77 defult เป็น 192.168.1.1

เราจะตั้ง Lan ของทั้งสองเครื่องอย่างไรครับผมลองทุกอย่างแล้วไม่ได้เลย

หากเซท แชร์ที่ไวเลส มันจะเปลี่ยน ไอพีแลนของโนตบุคเป็น 192.168.0.1

ขอเป็นกรณีตามรูปนะครับ โนตบุครับไวเลสมา ต้องการ แชร์ให้ pc โดย เร้าเตอร์ธรรมดา
    Last edited by acquiesce; 13 Aug 2008, 13:36:10.

จะเปลี่ยนไอพีเครื่องลูกข่ายที่รับมาจากไวเลสหรือครับ

Comment

อ่านแล้วงง
      พอเข้าใจละ ซื้อฮับมาใส่ง่ายกว่าหรือจะต้องใช้ราวเตอร์ ถ้าจะใช้ราวเตอร์จริงต้องไปปลด disable dhcp ออกไม่งั้นจะได้ เกย์เวย์ของราวเตอร์จะเล่นเน็ตไม่ได้หรือเล่นได้จะได้ไอพีคนละคราส ปล.อืมเข้าใจแค่นี้และ

Comment

ขอบคุณครับ จะลองไปทำดู

Comment

Working...
        X