overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 18 of 18

Thread: แบบนี้เป็นที่อะไรครับ

OverclockZone Member

Default แบบนี้เป็นที่อะไรครับ

คอมผม cpu 4400+
    ram2G
    m/b GA-MA78GM-S2H
    HDD 250 2 ตัว
    psu 500 แท้
    ตอนเล่นเกม มันจะกระตุก เสียงเพลงก็ขาด มันจะเป็นตอนผม กดปุ่มต่างๆบนคีบอด
    แล้วฟังเพลงใน AIMP2 ฟังได้ปกติ แต่ถ้าเรา คุยMSN แล้วพิมอะไรเมื่อไหร่ก็ เสียงเพลงก็จะขาดไปตอนเรากดพิม แต่มันจะขาดไปนิดๆนะครับ เป็นบางครั้งที่พิม ประมาณว่า พิม 5-10 คำเสียงจะขาด หนึ่งที
    อาการแบบนี้เป็นที่อะไรหรอครับ
    แต่เมือก่อนไม่เป็นนะครับ มันมาเป็นตอนผมซื้อเมนบอด GA-MA78GM-S2H BIOS อัพแล้วครับเป็น F3
    บอดเก่า asrock asus ไม่เป็นอะครับ

OverclockZone Member banknow's Avatar
    มอ.ภูเก็ต วิศวกรรมคอมพิวเตอร์

AMD ไม่ค่อยถูกกับ GA

ผมจัดให้ลูกค้า Asus หมด เพราะมันมีปัญหาน้อยมากถึงมาก

GA เล่นๆ ปิดแล้วมาเปิดอีกวันไม่ติดสะแว้ว ต้องรีจั้ม ตลอด
    Last edited by banknow; 12 May 2008 at 07:48:27.

OverclockZone Member Guitar_blues's Avatar
    ไม่ได้หนักหัวใคร

Quote Originally Posted by banknow View Post
    AMD ไม่ต่อยถูกกับ GA

ผมจัดให้ลูกค้า Asus หมด เพราะมันมีปัญหาน้อยมากถึงมาก

GA เล่นๆ ปิดแล้วมาเปิดอีกวันไม่ติดสะแว้ว ต้องรีจั้ม ตลอด
    จริงครับ จัดให้เพื่อนไปสองเครื่องเคลมสองเครื่องเลย กำ....

OverclockZone Member Mamypoko's Avatar

แปลกจังไหงเป็นงั้น ความรู้ใหม่สำหรับผมเลย

OverclockZone Member olecom's Avatar
    วิศวกรรมอิเล็กทรอนิกส์๋ เทคโนหนองใหญ่ ขอนแก่น

Talking

ซะงั้น-*-

เล่นมาตั้งแต่ออกมาใหม่มีตัวแรกใน ขอนแก่น *0* ไม่เห็นมีปัญหาไรเลยครับ

ฮุๆๆ
    รูป รูป

OverclockZone Member ultrabbb's Avatar

คุคุ ตอนอยู่กับเรา ทั้งดัน ทั้งเคี่ยว ทั้งเข็น 240 คือคำตอบ

โห เทพมาก

เข้าเรื่อง ผมใช้ไม่เจอปัญหาเลยน่ะคับ ลง driver ลองเปลี่ยน driver ดูสิคับ

แล้วจะแก้ยังไงดีครับ

ตอนนี้ อัพ bios เป็น F4 แล้วก็ไม่หาย
    ผมลองเปิดเพลง แล้วกด ตัวเลขบนคีบอด ค้าง เสีงมันจะขาด

OverclockZone Member kingmax's Avatar

โหว ความรู้ใหม่ๆ จดๆครับ

user ERROR ครับ

ไปโหลดใดร์เวอร์ซาวน์ตัวใหม่มาคับ บางทีแผ่นอาจจะเขียนมาใม่สมบูณคับ
    ทุกอย่างมันพลาดกันได้คับ

OverclockZone Member pipo-x-zero's Avatar

เข้ามาดูเป็นความรู้ครับ

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

OS และ DRIVER น่าจะมีปัญหาครับ

เมือวานนี้ผมลองลง วินโด้ใหม่ปกติใช้ vista ผมเลยลองลง XP แล้วก็โหลด ไดร์เวอร์เสียงมาลอง ไม่หายครับไม่รู้มันเป็นที่อะไร เรื่องฟังเพลงไม่เท่าไร่อะครับแต่แต่เล่นเกมพอ ตอนเรากดใช้ถ้าอะไรมันจะกระตุกตอนกด เช่นพวก audition superdan มันทำให้กดไม่ลงอะครับ อาการแบบนี้ผมว่าน่าจะเคยมีใครเป็นบ้างละ ผมลองไปถามพี่ที่ร้านเกมแถวบ้าน ว่าเคยเป็นบ้างป่าวเขาบอกเคยเป็นเหมือนกันแต่ต้องสังเกตุดีๆไม่งั้นจะไม่รู้ว่าเครื่องเราเป็นแต่เขาก็ไม่รู้จะแก้ยังไง เขาว่ามันเป็น แต่ลูกค้าก็ไม่เคยมาพูดให้ฟังเขา เขาบอกว่าผมจะไปสนทำไมมันเป็นนิดเดียวเองคนทั่วไปเขาไม่มาสังเกตุหลอก เขาบอกเครื่องเขาเป็นมาต้องนานเขากว่าจะสังเกตุเห็นว่าเป็นก็ต้องนาน
    *เมื่อวานนี้ผมไปซื้อ คีบอดมาอีกตัวคิดว่าคีบอดเสีย เลยไปซื้อมาใหม่แต่ใช้ไม่ได้
    ตั้งแต่เปลียนคอมมาใหม่ คิดว่าจะดีกว่าเดิม เมื่อก่อนใช้ 3.0E มา เกือบ5ปี เลนเกม online ได้ทุกเกม แต่อัพมา 4400+ มีแต่ปัญหาแต่แปลงหนังเร็วกว่า 3.0E แต่เปลียนเมนบอดไป 3 ตัวละ asrock nf6p 1 ตัว asus 1 ตัว ตอนนี้เหลือ GA ถ้าไม่หายก็ช่างมันละ ซื้อใหม่มันเลยแต่คงเอาอีกค่ายนึงละ

OverclockZone Member Satanic's Avatar
    ดาวเคโรน สังกัด K66

เกโระ amd มันห่วยครับกลับไปใช้ intel ต่อเถอะ ผมขอใช้ของห่วยๆ ต่อแบบเงียบๆดีกว่านะขอรับกระผม!

OverclockZone Member Satanic's Avatar
    ดาวเคโรน สังกัด K66

เกโระ amd มันห่วยครับกลับไปใช้ intel ต่อเถอะ ผมขอใช้ของห่วยๆ แบบเงียบๆต่อดีกว่านะขอรับกระผม!

รักเธอประเทศไทย

^
    ^
    ^
    ^
    คืออะไรงง

OverclockZone Member kingmax's Avatar

Quote Originally Posted by Satanic View Post
    เกโระ amd มันห่วยครับกลับไปใช้ intel ต่อเถอะ ผมขอใช้ของห่วยๆ แบบเงียบๆต่อดีกว่านะขอรับกระผม!
    เดียวมีปัญหาพูดอย่างงี้ 555+

Bookmarks

Bookmarks