Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าเปลี่ยนจาก XFX 7900GT ตอนนี้ควรเล่นตัวไหนดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าเปลี่ยนจาก XFX 7900GT ตอนนี้ควรเล่นตัวไหนดีครับ

ใช้ 7900GT มานานแระ อยากเปลี่ยนใหม่สักทีครับ
    ผมชอบเล่นเกมวางแผนมากกว่า แนวเดินยิงนะครับ ช่วยแนะนำให้ทีครับ รุ่นมันเยอะจนผมสับสน ไม่รู้จะเลือกอันไหนดีครับ สเปคเครื่องผมตามลายเซ้นนะครับ

งบประมาณ ???

Comment

GF9600,8800,ATI3870

Comment

Originally posted by arrowspeed View Post
        ตามนี้
        ต่ำกว่านี้ไม่แนะนำ เพราะจะต่างไม่มาก

Comment

Originally posted by arrowspeed View Post
          อันนี้เรียงจากความแรงมากไปหาน้อยใช่มั้ยคับ

Comment

3870 กับ 9600GT สูสีกันมากครับ 8800GT แรงสุด แต่ก็ไม่ทิ้งขาด

Comment

8800GT ครับแรงสุด แต่ 9600 ก็คุ้มนะครับ

Comment

เชียร์9600GT ถ้างบไม่มาก เพราะมันคุ้มราคาถ้าเอาไปเล่นเกมส์ ราคาไม่เว่อพอดีๆ

Comment

ก็คงต้อง9600GT ล่ะครับที่บอกชอบแนววางแผน แรมมัน512 จะแนะ8800gts g80 มันมีpipeline มากกว่า แต่แรมน้อยกว่า คงไม่เหมาะ เน้นวางแผนแรมต้องเยอะๆหน่อย

Comment

ขอแหวกแนว

ดูจากเสป็คเครื่อง ท่านคงจะมีงบประมาณสูงในระดับหนึ่ง ชอบเล่นรุ่นสูงๆ และใช้ยาวนานจนคุ้มค่า

ผมอยากจะแนะนำอย่างนี้

ท่านชอบเล่นเกม RTS แต่ช่วงนี้ไม่ค่อยมีเกม RTS ออกมาเลย เกมเก่าๆที่ออกมาแล้วท่านน่าจะได้สัมผัสหมดแล้ว จึงอยากให้รอ 4870, 4850, 9900GTX, 9900GTS หรือ 9800GT ท่านจะใช้ได้คุ้มค่า ยาวนานเหมือนเดิม และหลังจากที่ซื้อ ก็จะมีเกมรอให้ท่านได้สนุกสนานและตื่นเต้นกับการ์ดจอตัวใหม่อยู่มากมาย เล่นจบหลายๆเกมนั้นแล้วจะขายเลยก็ราคาไม่ตกมาก

การ์ดจอในตอนนี้ เอาเกมใหม่ๆที่กำลังจะออกไม่อยู่หรอก จอท่านใหญ่ แรมการ์ดจอ 512MB และแรม 2GB ก็ดูจะไม่พอแล้วสำหรับจอของท่าน(ตอนนี้ DDR3 ก็เริ่มปรับราคาลดลงแล้วด้วยครับ)

ลองเช็คเกมออกใหม่ช่วงนี้ก่อน แล้วลองตัดสินใจดูอีกรอบ ว่าจะรอเล่นรวดเดียวให้เปรม หรือมีเกมไหนอยากเล่นเป็นพิเศษ และไม่สามารถทนเล่นกับการ์ดจอเก่าได้ ก็สอยโลด

http://www.gamespot.com/newthisweek....v;new_releases

Comment

9600GT ด้วยคนครับ ใช้อยู่ Work เลยทีเดียว...

Comment

ต้องขอบคุณทุกความเห็นเลยนะครับ ได้ความรู้ขึ้นมาก
                        โดยเฉพาะท่าน ARES ให้ความเห็นละเอียดดีจังครับ

Comment

เห็นด้วยครับ 9900GTS แต่ผมจะทนรอ 9900GT กลัวซ้ำรอย 8800GTS

Comment

8800GT 3870

Comment

เล่น RTS ไม่ต้องเปลี่ยนหรอกครับ รุ่นใหม่กำลังจะคลอดออกมาแล้ว

ตอนนี้กำลังจะลองเล่น Sins of a Solar Empire เห็น rating review มันสูงดี

RTS ที่ผมรู้จักกินกราฟฟิกเยอะ ๆ หน่อยมี C&C3 กับ CoH ใช้ 7900GT ไปก่อนก็น่าจะไหวนะครับ

Comment

Working...
                              X