Announcement

Collapse
No announcement yet.

compaq ใครเป็นแบบผมบ้าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• compaq ใครเป็นแบบผมบ้าง

compaq 3703tx ลงxp แล้วแบตใช้ได้แค่ 1ชั่วโมง พัดลม cpu ก้อแรงและดังขึ้นด้วย จากเมื่อก่อนลง vista ใช้แบตได้ตั้ง 2ชั่วโมงกว่าๆ ทำยังไงดีคับ
    Last edited by natee2; 10 May 2008, 10:19:57.

ของผมไม่เป็นนะครับ เปิดได้ 2 ชั่วโมง+ ตามปกติ win xp ครับ มันมี process ตัวใหนที่กินทรัพยากรณ์ cpu ผิดปกติไหมครับ

Comment

ถ้าเล่นเกมส์ตลอด 1 ชม. แบตหมดก็ปกติ
      แต่ถ้าใช้งานทั่วไป ไม่น่าจะต่ำกว่า 1 ชม. ครึ่ง นะ

Comment

ผมเปิดดูหนังจาก hdd ธรรมดาอะคับดูได้แผ่นเดียวเอง เดี๋ยวผมจะลองลง vista ให้เป็น 2 os แล้วจะลองเทียบกันดู

Comment

เช็ค power manager รึยังครับ

Comment

Originally posted by ohm123 View Post
            เช็ค power manager รึยังครับ
            เข้าไปปรับตรงไหน

Comment

แบตเตอรี่ของผมใช้ได้ถึง 3 ชั่วโมง ครึ่งครับ

Comment

Originally posted by natee2 View Post
                เข้าไปปรับตรงไหน
                โทษทีครับจำผิดผมไว้ใช้ตั้งเตือนแบตลดเท่านั้น ส่วนที่เป็นฟังก์ชั่นประหยัดพลังงานมักเป็นโปรแกรมที่แถมมากับแผ่นตอนซื้ออยู่แล้วครับ ไม่ทราบเซ็ตไว้หรือยังครับ เพราะถ้าตั้งโหมดความเร็วสูงแต่ใช้งานไม่มากก็ทำให้สิ้นเปลืองพลังงานเปล่าน่ะครับ

Comment

ของผม แบต 4เซล อยู่ได้ประมาณ 1ชม.ครึ่งกว่าครับ

Comment

หรือเป็นที่ bios ที่อัฟเป็นเวอร์ชั่นเก่า ให้ลงxpได้ แล้วทำให้พัดลม cpu แรงขึ้น เกี่ยวกันมั๊ยเนี่ย

Comment

Working...
                    X