Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากรู้ว่า NoteBooks ของพี่น้องทุกคน ใช้แบตเตอรี่ได้กี่ชั่วโมงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากรู้ว่า NoteBooks ของพี่น้องทุกคน ใช้แบตเตอรี่ได้กี่ชั่วโมงครับ

อยากรู้ว่า NoteBooks ของพี่น้องทุกคน ใช้แบตเตอรี่ได้กี่ชั่วโมงครับ

ของปรับ CPU Low ใช้ได้ถึง 3 ชั่วโมงครึ่ง ครับ นานจังแบตเรา

ปกติมันก็ประมาณ3 ชม อยู่แล้วเป็นมาตรฐานครับ

Comment

ของผม 1.30ชม.ไม่มีเกินคับไม่ได้ใช้งานหนักด้วย เอาไปร้าน(ซื้อยังไม่ครบ7วัน)กลับว่าปกติเฉยเลยไม่เปลี่ยนให้เอาEVERฯ เช็คดูแบตไปแล้ว6%คับ หาว่าการ์จอแยกแลยกินไฟ(กำ......)

Comment

ผม s32 t5550 เลือกแบบประหยัดใช้ excel mail ได้เกือบ 4 ชม ครับ
        ส่วน s41-335 เลือกประหยัดสุดได้เกือบ3ชม

Comment

2 ชม.ครึ่งค้าบ เล่นเอ็ม เปิดเว็บ OCZ

Comment

เกือบ3ชม ครับดูหนังเซนต์เซย่า ที่เซฟในฮาร์ดดิสครับ เลือกโหมดประหยัดไฟเป็นปานกลางครับ

Comment

Originally posted by ohm123 View Post
              เกือบ3ชม ครับดูหนังเซนต์เซย่า ที่เซฟในฮาร์ดดิสครับ เลือกโหมดประหยัดไฟเป็นปานกลางครับ
              ผมใช้y410 ครับ

Comment

2 ชม.ครับ

Comment

Vaio - High performance : 1.30hrs
                  Vaio - Optimize battery : 2.30hrs
                  Vaio - Ultimate Battery : 4.00hrs

Ja

Comment

ของผมได้ ประมาร 2 ชั่วโมง ครับ หุหุ (เน่าแล่วแง่มๆ)

Comment

เกือบ3ครับ ถ้าแค่พิมพ์งานธรรมดา
                      ถ้าเล่นเนตเปิดWLanด้วยก็ไม่ถึง น่าจะราวๆ2ชม.ต้นๆ
                      ถ้าเล่นเกมก็1ครึ่ง

Comment

ประมาณ 2 ชม.
                        ถ้าเล่นเกมส์ก็ 1 ชม. นิดๆ

Comment

power saving
                          3.5 ชั่วโมง

Comment

2 Hrs 40 mins มากสุดๆ เปิด Wi-Fi โหมดประหยัดไฟ ด้วย
                            ถ้า ปกติ 2 ชม นิดๆ

Comment

benq s32 t7250
                              power saver
                              ไฟจอต่ำสุด
                              ปิด wireless bluetooth ใช้ touchpad แทน mouse usb
                              ใช้โปรแกรมพวก word excel ได้ประมาณ 4 ชม ครับ

Comment

Working...
                              X