Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยสอนวิธีโหลดบิทในแมคหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยสอนวิธีโหลดบิทในแมคหน่อยครับ

คือมีโปรแกรมครับ แต่ว่าโหลดไม่เป็น งง มากมายครับ มี Tomato และ Tranmission วอนท่านผู้รู้ช่วยบอกหน่อยครับ

ดันช่วย
    ส่วนตัวใช้ uTorrent กับ FlashGet
    เอะ ตอบถูกหมวดใหมละนี้ (เด็กใหม่จ้า ^__^ )

Comment

ผมใช้ transmission อยู่ เห็นว่าง่ายที่สุดแล้วครับ

เวลาโหลดโปรแกรมมาแล้ว (ที่เป็นไฟล์ .dmg) double click แล้วมันจะ mount ขึ้นมาเป็น drive ใหม่

เปิดเข้าไปจะมี icon อยู่ครับ ให้ลาก icon เข้าไปไว้ใน folder application ครับ เสร็จสิ้นการลงโปรแกรม เวลาจะใช้ก็เปิดจากในโฟลเดอร์ application ส่วนตัว dmg จะลบทิ้งหรือเก็บไว้ก็ได้ครับ

Comment

ทำไมมันเปิดไม่ได้อะครับมันต้องเอาไฟล์ทอเร้นท์ไปทำอะไรรึป่าวครับ งง ใครช่วยได้ตอบด่วนด้วยครับ

Comment

azureus
          ครับ

Comment

คุณ tassapon ทำไมผมใช้ transmission โหลดมันไม่ค่อยขึ้นเลยครับแต่มีคนปล่อยเยอะนะครับ มันต้องset ค่าอะไรรึป่าวสงสัยมานานแล้วครับ

Comment

Originally posted by jigaro View Post
              คุณ tassapon ทำไมผมใช้ transmission โหลดมันไม่ค่อยขึ้นเลยครับแต่มีคนปล่อยเยอะนะครับ มันต้องset ค่าอะไรรึป่าวสงสัยมานานแล้วครับ

เอ่ ผมใช้ก็ไม่ได้ปรับอะไรเลยครับ - -

ไม่งั้นลองเปลี่ยนเป็น azureus ดูครับ เห็นเค้าว่าใข้ดี

Comment

ไม่เห็นต้องใช้อะไรมาเปิดนะครับ เพียงแต่
                1.ต้องรู้ว่าไฟล์ที่เราจะโหลดมาเป็นฟอร์แมทอะไร เครื่องเราเปิดได้ไหม
                2.ตกม้าตายตรงที่เราวางไฟล์ที่โหลดมาแล้วหาไม่เจอ
                3.หนังที่เป็นหนังเกี่ยวกับร่างกายอาจต้องลองเปิดจากหลายๆโปรแกรม เช่น ควิกไทม์ เรียลเพล์เยอร์ ฯลฯ
                4.ไฟล์ที่เราจะโหลดตอนแรกเลยคือไฟล์นามสกุลทอแรนท์เท่านั้นนะครับ แค่ลากมาที่ตัวโปรแกรม อซีรีอัส ทรานมิสชั่น แค่นั้นเอง

Comment

อ้อ ดูด้วยนะครับ ว่ามีคนโหลดแยะ แต่มีคนซีดด้วยป่าว

Comment

Originally posted by lykimhuang View Post
                    3.หนังที่เป็นหนังเกี่ยวกับร่างกายอาจต้องลองเปิดจากหลายๆโปรแกรม เช่น ควิกไทม์ เรียลเพล์เยอร์ ฯลฯ

Comment

จากประสบการณ์นะครับ
                      Transmission ใช้ง่ายดี แต่ตอนมันเริ่มดาวน์โหลดต้องรอราวๆ 1นาทีมันถึงจะเริ่ม
                      Azures เด๋วนี้เปลี่ยนเป็นชื่อ Vuze ไม่ชอบอย่างแรง interface มันเยอะแยะมากมาย
                      Bittorrent อันนี้ก็แหล่มน่าพึงพอใจ เพอร์เฟค
                      uTorrent เลือกที่ๆจะเซฟไฟล์ไม่ได้มันเลือกให้เอง แย่จัง

Comment

ขอลิ้งค์ หน่อยได้มั้ยครับ

หรือไม่ขอตัวโปรแกรมเลยก็ได้ครับ แห่ะๆ

ขอบคุณครับ

Comment

Working...
                        X