Announcement

Collapse
No announcement yet.

driver ตัวนี้ของ X-fi ควรโหลดมาใช้ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• driver ตัวนี้ของ X-fi ควรโหลดมาใช้ไหมครับ

ตัวนี้อ่ะครับ --> SBXF_PCDRV_LB_2_15_0006.exe
    มีใครเคยลองใช้หรือยังครับ แล้วมันดีกว่าตัวที่อยู่ในแผ่นตรงไหนครับ
    ลองโหลดดูครับ เผื่อใครอยากลอง แล้วแจ้งผลให้ได้ทราบบ้างนะครับ
    http://asia.creative.com/support/dow...pe=0&x=23&y=23

โหลดไปไม่มีปัญหาหรอกครับ มันเปนตัว official ไม่ใช่ driver แต่ง

Comment

ใช้อยู่ครับ แต่เป็นตัวแต่งนะ เค้าว่าโมจากตัวที่ท่านว่า

เสียงต่างกันไม๊... แยกไม่ออกไม่ได้สังเกตุครับ

แต่ที่มีเพิ่มมาคือ เวลาเปลี่ยน Profile อะครับ มันจะ preset ตัว Bass Crossover ด้วยน่ะครับ

จริงๆอยาก ได้ preset THX console มาก เพราะเวลาเล่นเกมส์กับดูหนังผมนั่งคนละที่กัน

หรือท่านใดมีวิธีช่วยแนะนำด้วยครับ

Comment

ตัวล่าสุดเวลาปรับเสียงต้องไปปรับในตัว volume ของ windows ด้วย

Comment

โหลดมาใช้นานแล้ว ค่อนข้าวเสถียรบน Vista กว่าตัวอยู่บนแผ่นนะครับ

Comment

0006 มีิี bug ไปโหลด ver. เก่ากว่านี้

Comment

bug อะไรครับ บอกได้ไม๊

Comment

คือผมลองเมื่อคืน ผลที่ผมเจอคือ พอเราset2.1เป็น7.1 ลำโพง4ตัวหลังไม่มีเสียงออกเลยครับ ทำยังไงก็ไม่ออก เลยกลับไปใช้ตัวที่อยู่ในแผ่นอ่ะครับ เป็นปกติดีเลยครับ...
                หรือว่ามันต้องไปตั้งตรงไหนอีกถึงเสียงจะออก?

Comment

งั้นต้องใช้ตัวไหนถึงจะดีที่สุดล่ะครับ

Comment

ผม ใช้อยู่ก็ปกตินะครับ

ลองดูเกี่ยวกับ upmix

Comment

ลองใช้ตัว 0005 ดูครับ มันสำหรับ vista โดยเฉพาะ หาโหลดใน www.guru3d.com ครับ

Comment

Working...
                      X