Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำร้านดีๆถูกๆ<ตึกคอมศรีราชา>

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำร้านดีๆถูกๆ<ตึกคอมศรีราชา>

อยากให้แนะนำหน่อยอ่ะครับ
    ร้านถูกๆที่ตึกคอมศรีราชาถ้ามีลงวินโด้ให้Freeก้อดีเลยอ่ะ

ถามอีกนิด
    PCI-E HD 3850 SAPRK 4900
    PCI-E HIS 3650 TOP DDR3 2400
    มันต่างกันมากป่าวเนี่ย ราคานี่คนละเรื่องเลย

เออแล้วอีกอย่าง
    วันนี้กะไปซื้อคอมที่ตึกคอมพัทยาไปดูร้านJ.I.B.
    พนง.คนนึงบอกว่า"บอร์ดASROCK ALIVENF6-VSTAไม่ดีหรอกถ้าจะต่อการ์ดจอเพิ่มการ์ดจอมันจะทำงานไม่เต็มประสิทธิภาพ"
    ผมเลยเทียบไปว่าการ์ดจอมันต่อแยกมันจะทำงานไม่เต็มยังไง

อยากรู้อ่ะครับว่ามันทำงานไม่เต็มจริงป่าว ผมว่าไม่น่าจะใช่นาช่วยบอกทีนะครับ
    เลยไม่ได้ซื้อคอมเลยอารมณ์เสีย เหอะๆ จิงๆแล้วมันก้อไม่มีของตามที่ต้องการด้วยอ่ะนะ

ไหนๆก้อไหนๆแล้วดูสเปคให้ทีนะครับเอาไว้เล่นเกมออนไลท์
    งบ18Kรวมทุกอย่างแนะนำจอ,PSUด้วยนะครับ
    สเปคเก่าที่กะจะซื้อ
    CPU :AMD Athlon 64 X2 4600+ 2.4GHz
    M/B :ASRock ALiveNF6P-VSTA
    RAM : Rox DDR2 667 1GBx2 (2GB)
    HDD :160/7200 SAMSUNG SATA II<<<<อันนี้ดีไหมอ่ะเห็นถูกดี
    VGA :His ATi HD3650 GDDR3 256MB
    LG DVD RW SATA

เด๋วคราวนี้จะไปตึกคอมศรีราชา
    Last edited by zzzzz; 10 May 2008, 23:55:44.

ดันๆๆๆๆ

Comment

ดันให้ครับ อยู่ชลบุรีเหมือนกัน แต่ไปตึกคอมพัทยามากกว่าอะ

รอใ้ห้ผู้รู้มาตอบดีก่า

Comment

ขอตอบนะครับ

PCI-E HD 3850 SAPRK 4900
        PCI-E HIS 3650 TOP DDR3 2400

ต่างกันมากครับผม น่าจะประมาณ 3 เท่าเลยนะครับ

HD3850 แรงกว่าเยอะครับ แต่ไม่อยากแนะนำของ Spark เลยครับผม

ถ้าเป็นผมจะแนะนำอย่างนี้นะครับ

CPU :AMD Athlon 64 X2 4600+ 2270
        M/B :ASRock ALiveNF6P-VSTA 1550
        RAM : CORSAIR DDR2 667 1GBx2 (2GB) 1500
        HDD :160/7200 WD SATA II 1500 <<<<ซื้อร้าน DIGITAL 7 จะได้ประกันcom7 คือเสียเปลี่ยนใหม่หน้าร้านภายใน1 ปี แต่ประกัน 5 ปี
        VGA :Powercolor ATi HD3850 GDDR3 256MB 4700 <<ถ้าซื้อที่กรุงเทพนะ หาไม่ได้เป็นผมสอยมือ 2 ดีกว่า
        LG DVD RW SATA 1000

รวมก็น่าจะ ได้นะครับผม

Comment

ดันให้ครับอยู่ชลบุรีเหมือนกัน ถ้าหวัจะหาของในตึกคอมศรีราชานี่คงยาก สั่งมาคงได้ราคาโหดแน่ๆ

ต้องดูพวกJIB HWH อ่พไรพวกนี้ หรือลองหาดูก็ได้ครับ

Comment

โอ้ว กำลังอยากได้คอมพอดี แต่ไม่คอยรู้เรื่อง

ศรีราชาใกล้เลย แต่พัทยาแลใกล -*-

ว่าแต่ ถ้าให้ไปซื้อ พันธิพมันจะคุ้มค่าน้ำมันมั้ยอ่า - -

Comment

ถ้าผมจะประกอบก็คงฝากคนรู้จักไปซ์้อให้อ่ะครับ ถ้าจะซื้อที่ตึกคอมศรีราชาก็คงพวก JIB HWH แหละครับ

Comment

ผมว่าร้านที่อยู่ข้างลิฟท์ชั้น 3 ก็มีของดีนะครับ สั่งได้ราคาเขาไม่แพงกว่าที่กรุงเทพหรอกแต่ก็ต้อง + ค่าขนส่งบ้าง ผมก็ซื้อร้านนั้นมาหลายอย่าง เจ้าของร้านใจดีเหมือนกัน กล้าต่อก็กล้าลดครับ ของแต่งก็เห็นมีร้านนี้ร้านเดียวในตึกคอม

Comment

กะลั ง หา ร้า น อยู่ เลย พอ ดีอย ากไ ด้คอ มให ม่

จะล อ งไ ป เดิ นดูล ะกั น - -ขี้ เกีย ดไป ไกล

Comment

Working...
                  X